Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมไม่dualครับ มันเปนไรร๋อ (ทำดูอัลไม่เปน- -)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมไม่dualครับ มันเปนไรร๋อ (ทำดูอัลไม่เปน- -)

มันไม่ยอม ดูอัลให้อ่าครับ

ปล. ทำไมไม่เปนอะ อิอิ บอกที ดูอัลยังไง
    Attached Files

แรมทั้ง 2 ตัวเหมือนกันป่าวอ่ะ
    ถ้าเหมือนก็แสดงว่าเป็นที่ บอร์ดแล้ว

Comment

ผมว่า MB ไม่รองรับ DUAL CHANEL นะครับ เพราะมีแค่ 2Slotเอง

Comment

ผมว่าเป็นที่บอร์ดแล้ว

Comment

เมนบอร์ดรุ่นอะไร Support Dual Channal รึปาว
          ถ้ารองรับก็ลองเคลียร์ CMOS หรือ ถอดถ่านเมนบอร์ดออกใส่ใหม่
          หรือชิปเมนบอร์ดอาจจะเลือกแรม Dual มากไป
          ดูจาก CL แรมแปลกๆ นะ ปกติมัน DDR400 3-3-3-8 ค่ามาตรฐานไม่ใช่หรือ
          รึว่าแรมเหมือนจะแท้ ^^"

Comment

-*-
            asrock p4v800 บอดอ่าครับ แล้วงี้ทำงายดีอ่า แต่แรมคนละรุ่น

Comment

ทำจายยยย....

Comment

จบเลยพี่เดีย 4555 แต่ว้อน ดูอัลอะ 55

Comment

ซื้อใหม่ครับ หรือ ไม่ก็ ทำใจ

Comment

-*- ขนาดนั้นเลยร๋อ ตะแง่ว หรือว่าต้องปรับค่าclให้ตงกานงะ

Comment

mainboard ไม่ support

Comment

Originally posted by fixitmodify View Post
                        mainboard ไม่ support
                        ตามนี้แหละ ปรับยังไงมานก็ไม่duelหลอกครับผม

Comment

ซะงั้นอ่า Asrock p4v800 ก้ไม่เก่ามากมะใช่ร๋อ(ซื้อมา3-4ปีเอง) - -

Comment

Working...
                          X