Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีปรับ VGA ของ Nvidia ให้สีสดและสว่างขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีปรับ VGA ของ Nvidia ให้สีสดและสว่างขึ้นครับ

เล็กๆน้อยๆ วิธีเพิ่มความแจ่มให้กับ Nvidia ครับ เห็นชอบบ่นกันว่า Nvidia สีไม่สด ลองเอาไปปรับดูกันนะครับ
    Attached Files

ขอบคุณครับ อิอิ

Comment

จริงแฮะ สดขึ้นจริงๆด้วย

ว่าแต่หมายเลข 2 นี้ เลื่อนกี่จี้กครับ

ปล.จี้ก=ลากเม้าส์กี่เสต๊ปครับ??

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
        จริงแฮะ สดขึ้นจริงๆด้วย

ว่าแต่หมายเลข 2 นี้ เลื่อนกี่จี้กครับ

ปล.จี้ก=ลากเม้าส์กี่เสต๊ปครับ??
        อันนี้ต้องใช้สมาธิและความตั้งใจอย่างมากครับ

....หลับตาแล้วจิ้มไปเล้ยยย 5555 ล้อเล่นนะครับ ปรับแค่อย่าเกิน1ช่องอะครับ

เอาง่ายๆเลยก็ตามรูปที่ผมลงอะครับ มันจะอยู่ Lowปลายๆ

...แต่ถ้าอยากได้เข้มหรือสดๆหน่อย ก็ดันไปอีกที่ครับ แต่อย่ามากไปเพราะจะสดจนแสบตาเลย

แล้วอย่าลืมปรับความสว่างด้วยนะครับ

Comment

เอ๋ ของผมมันเป็นแบบใหม่นะครับ ปรับเป็นแบบเก่าทำไงครับ เคยเห็นกระทู้นึง หาไม่เจอเลย ตอนนั้นคิดว่าไม่สำคัญ อยากลองทำตามดูนะครับ แต่มันไม่ได้อ่ะ

Comment

เดี๋ยวไปลองทำบ้าง

Comment

นึกว่าอะไร ก็ปรับอยู่น่ะ

Comment

ของเก่ามาเหลาใหม่ หุหุ

Comment

ปรับอยู่เป็นปกติจ้า เพิ่มนิดเดียว

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน ไว้เดี๋ยวเร็วๆนี้จะย้ายค่ายกลับมา nVidia อีกครั้ง แล้วจะเอาวิธีนี้ไปใช้บ้าง อิอิ

Comment

สดไม่งอก

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

กำ มีแต่อยากสว่างกันหลอ ผมละปรับลงมาอย่างเยอะอะครับ จอที่ใช้ในรูปอะ มันสดเกินไปอะ มากๆเลย

Comment

Originally posted by benzarang View Post
                            กำ มีแต่อยากสว่างกันหลอ ผมละปรับลงมาอย่างเยอะอะครับ จอที่ใช้ในรูปอะ มันสดเกินไปอะ มากๆเลย
                            ไม่ชอบสว่างก็ดีครับ ถนอมสายตาดี

Comment

Originally posted by mooh View Post
                              ของเก่ามาเหลาใหม่ หุหุ
                              ไม่ได้เก่าเฉยๆครับ ...แต่เก่ามากกกก 55555555

แต่คงเป็นประโยชน์กับหลายท่านที่ไม่รู้นะครับ หรืออาจจะลืมกันไปบ้าง

Comment

Working...
                              X