Announcement

Collapse
No announcement yet.

MMC อยู่เฉยๆก็ write protect แก้ไขไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MMC อยู่เฉยๆก็ write protect แก้ไขไงครับ

อ่า มีปัญหาอยากจะรบกวนผู้รู้หน่อยครับ ผมใช้ MMC 1 Gb ที่มากะ N70ME อ่าครับ ใช้มาเปนปีแล้วล่ะ มะเปนปัญหาอะไร มาวันนี้จะเอาข้อมูล หรือลบ ข้อมูลก็ดันขึ้น the disk is write protected. ซะงั้น เหมือนมันล็อก ทำยังกะพวก SD หรือ MS ซะงั้นน่ะ ใครพอรู้อาการ หรือวิธีแก้ ให้สามารถ เขียนข้อมูลลงได้ รบกวนให้ความรู้ทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.อย่าพึ่งแนะนำให้ซื้อใหม่นะครับ รู้อยู่ว่าเด๋วนี้ไม่กี่ตัง แต่ก็เงินเหมือนกัน อยากลองขอวิธีแก้ก่อนอ่าครับ
    Attached Files

เชื่อมต่อการ์ดรีดเดอร์ หรือเปล่าครับ?
    ลองถอดการ์ดรีดเดอร์แล้ว ลองใส่ใหม่ดูครับ ของผมก็เคยเป็นนะ เป็นๆหาย พอเปลี่ยนมาเป็นการ์ดรีดเดอร์อันใหม่ก็ไม่เจอนะครับลองดูครับ

Comment

ลอง ทำดูแล้วอ่าครับ ยังเปนเหมือนเดิมอยู่เลย มีวิธีอื่นอีกมะคร้าบ

Comment

ลองเปลี่ยนการ์ดรีดเดอร์ตัวอื่นดู ผมเคยเป็น มันหลวมหรือขาสัมผัสไม่สนิทครับ

มันเข้าถึงไดว์ได้ มีข้อมูล ก็อปปี้ได้ แต่เขียนไม่ได้ใช่ป่าว

Comment

ลองฟอร์แมตดูครับ

ผมเคยเป็นนะ อาการนี้

Comment

Fomat ไม่ได้ใช่ไหม ที่บ้านผมเป็นครับ มันเป็นที่ การ์ด รีดเดอร์ ครับ ลองสลับสายคอนเน็กดูครับ

Comment

Originally posted by @MoNsTeR@ View Post
              Fomat ไม่ได้ใช่ไหม ที่บ้านผมเป็นครับ มันเป็นที่ การ์ด รีดเดอร์ ครับ ลองสลับสายคอนเน็กดูครับ
              ที่สี แดง ขาว เขียว ดำ ดูครับ

Comment

ได้แล้วครับ ที่แท้เกิดจากตัวการ์ด รีดเดอร์เอง ซื้อใหม่ละ
                ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

..

แต่ไม่เข้าใจที่ว่า ลองสลับสายคอนเน็กดู ที่สี แดง ขาว เขียว ดำ หมายความว่ายังไงหรอครับ การ์ดรีดเดอร์ผมก็เสียบกะช่อง USB อย่างเดียวอ่า ถ้าว่าง แนะนำพอเป็นความรู้ก็จะขอบคุณมากครับ

^o^

Comment

Working...
                X