Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมปรับความละเอียดเป็น 1024x768 แล้วพอ Restart ก็กลับมาเป็น 800x600 ตลอดเลยอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมปรับความละเอียดเป็น 1024x768 แล้วพอ Restart ก็กลับมาเป็น 800x600 ตลอดเลยอ่ะคับ

ทำไมปรับความละเอียดเป็น 1024x768 แล้วพอ Restart ก็กลับมาเป็น 800x600 ตลอดเลยอ่ะคับ

ต้องรอจนกว่าเครื่องจะโหลด Program ของ ATI ได้นะครับมันถึงจะปรับหน้าจออัตโนมัติให้เป็น 1024x768 ให้นะครับ

แต่เวลาเปิดเครื่องมามันดันเป็น 800x600 น่ะครับ งงครับท่าน ใครรู้ช่วยตอบทีค้าบ ขอบคุณค้าบ

การ์ดจอรุ่นอะไรหรอครับท่าน ผมใช้ PowerColor X1650Pro กับจอ CRT ก็เจออาการอย่างนี้เหมือนกัน ไดร์เวอร์ที่มาจากแผ่นหรือที่ดาวน์โหลดมาจากเว็บไซต์ ati.amd.com ก็ใช้ไม่ได้สักตัว ต้องเข้าไปหาไดร์เวอร์มอดจาก omegadrivers.net มาลงแทน ถึงจะใช้ได้

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดู ของผมก็เคยเป็น

Comment

ผมก็เคยเจอนะ ตอนทำคอมให้ลูกค้า ที่ผมทำไปก็ ไปโหลดไดร์เวอร์มาใหม่อีกที และก็ ลง DXเวอฃั่นล่าสุด หายครับ
        รุ่นที่ผมเจอก็ X550 อะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้อะครับ เพราะส่วนใหญ่ใช้แต่ค่ายเขียว

ปล. แต่ๆ ผมยอมรับเลยว่า ค่างแดง ดูหนัง ให้สีสวยก่าค่ายเขียวจิงๆ อิอิ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
          การ์ดจอรุ่นอะไรหรอครับท่าน ผมใช้ PowerColor X1650Pro กับจอ CRT ก็เจออาการอย่างนี้เหมือนกัน ไดร์เวอร์ที่มาจากแผ่นหรือที่ดาวน์โหลดมาจากเว็บไซต์ ati.amd.com ก็ใช้ไม่ได้สักตัว ต้องเข้าไปหาไดร์เวอร์มอดจาก omegadrivers.net มาลงแทน ถึงจะใช้ได้
          กำจิงๆ ตัวเดียวกันเลยครับท่าน เวลาลงไดรเวอร์เส็ดลบออกมะด้ายอ่า ทำไงอ่า ผมเล่นลงไดร์เวอร์ที่มันให้มากะตัวการ์ดอะคับ กดexpress install มันลงให้หมดทุกอย่างเลยครับ แล้วไอตัว Hydravission มันลบไม่ออกอะคับ พอลงไดร์เวอร์ใหม่มันก็ error เลยอ่า ทำงายดี

Comment

Working...
          X