Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nvidia VS ATI ใครแรงกว่ากันขอเป็นรุ่นๆไปนะครับ แชร์ประสบการ์ณกันใช้งานกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nvidia VS ATI ใครแรงกว่ากันขอเป็นรุ่นๆไปนะครับ แชร์ประสบการ์ณกันใช้งานกันหน่อยครับ

มาแชร์ประสบการ์ณ กันหน่อยครับ ว่าที่เลือกใช้ เพราะอะไร เช่น
    1. ความทนทาน
    2. ความเสถียร
    3. ความสวยงาม
    4. แรง
    5. OC ได้สบายบรือ
    6. ราคา

เอาเป็นรุ่นๆ VS กันไปเลย เช่น 8800GT Vs 3870 อะไรแบบนี้ครับ

เผื่อ ชนรุ่นหลังจะได้ เลือกใช้ถูกและเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจ

ดัน

Comment

8800 สู้ 3870 ไม่ได้นะผมว่า ถ้าไดร์เวอร์มันขับการทำงานของตัวการ์ดได้เต็มที่ แต่ทดสอบแล้ว 8800
      ชนะอยู่ดี คงเพราะทาง ATI ยังไม่สามารถที่จะแก้ปัญหาไดร์เวอร์ได้กระมัง หรือว่าท่านอื่นเห็นว่าไงครับ

Comment

Originally posted by Moopingkrup View Post
        8800 สู้ 3870 ไม่ได้นะผมว่า ถ้าไดร์เวอร์มันขับการทำงานของตัวการ์ดได้เต็มที่ แต่ทดสอบแล้ว 8800
        ชนะอยู่ดี คงเพราะทาง ATI ยังไม่สามารถที่จะแก้ปัญหาไดร์เวอร์ได้กระมัง หรือว่าท่านอื่นเห็นว่าไงครับ
        ยังไงก็ชอบ 3870 มากกว่าอยู่ดี

ATI สู้ๆ

Comment

ถ้าเรื่องความแรง atiก็คงสู้ไม่ไหวอ่ะงับ

แต่ความเนียนนี่ ชนะใสๆ แต่อยู่ที่ว่าใครจะสัมผัสได้ไหม สาวกต่างรู้ดี

Comment

ชอบatiเพราะสีแดง

Comment

สเปคของ ATI ล้วนแต่เทพเจ้าทั้งนั้น Stream Prosesser 320 Unit งี๊ GDDR4 งี๊ ฯลฯ ผมจึงสงสัยแกมแปลกใจอย่างร้อนแรงว่าทำไมถึงเล่นเกมส์ไม่ลื่นสู้ Nvidia

Comment

ผมเห็นแต่ Core ของ ATI ให้เยอะกว่า Nvidia อ่ะ แต่ ATI ไม่มี Shader อ่ะเพราะอะไรแล้ว Shader เอาไว้ทำไรหรอครับ

Comment

สาวก nvidia ก๊าบบบบ

Comment

ชนเกมส์ก็ตามด้านบนครับ

ขอชนด้า้นการทำงานนะครับผม

ส่วนตัวทำงานด้าน 3มิติบ้างเล็กน้อย ก็ได้จับมั่วมาหลายตัว(อิอิ)
                    ฝั่งเขียวทำงานด้านเรนเดอร์ได้ไม่ค่อยดีเท่าฝั่งแดง
                    ทั้งในตัว Quadro แท้ หรือ GeForce@Quadro เอง

ฝั่งแดงตอบสนองต่องานได้ดีกว่า ประสิทธิภาพต่อราคาที่ได้มากกว่า
                    ทั้งในตัว FireGL และ Radeon@FireGL

Comment

ผมเล่นเกมส์เน้นความลื่นไหลเ็ป็นหลัก ภาพสวยไว้ทีหลัง

Comment

ลองไปที่หมวด VGA ดูนะ
                        ส่วนตัวใช้ VGA โหลด bit ^__^

Comment

ชอบสีสันของ ATI ครับ เกมเดียวกัน เปลี่ยนแค่การ์ดจอ ภาพสีสันต่างกันลิบลับ แปลว่าหลงใช้ nVIDIA มานาน เหอๆ

Comment

ATI อีกคนครับ ชอบสี เนียนดีครับ

Comment

ATI งับ

สีสันสวยสดหยดย้อย

ผมยังใช้ AGP ยุเร้ยย

Comment

Working...
                              X