Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอตอนทิ้งไว้มีตัวแมลงเถะเป็นสีฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอตอนทิ้งไว้มีตัวแมลงเถะเป็นสีฟ้า

ช่วยด้วยครับคือว่าผมพึ่งกำจัดspywareไป แต่พอริสตาร์เครื่องแล้วทิ้งไว้ปรากฎว่าหน้าจอมีตัวอะไรไม่รู้คล้ายตัวแมลงเถะหน้าจออยู่ มันแถะเป็นสีฟ้าเลยครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรครับช่วยหน่อยเถอะครับแต่พอขยับเมาส์มันก็หายไป ช่วยด้ายครับ

Screen saver ==a?

Comment

*0*

Comment

^..^
        มีรูปปลากรอบ

Comment

สงสัยจะเจอของดีครับ

Comment

เปนแบบที่ผมบอกเปล่าครับ

1. เปนมแลงคล้ายๆแมงสาบมา แทะ ตามจอ
            2. พอ แทะ เสร็จ คอมก็ restart เอง

ปล. เพื่อนผมเปนอยางที่ผมบอกไป่อะคับ มันเอาไปลงวินโด้ใหม่เลย
            ผมก็เพิ่งเคยเหนครั้งแรก ตอนนั้นกำลัง เอ๋อ

Comment

เป็น Spyware ตัวนึงครับ ผมก้อเคยโดน ผมต้องใช้ yahoo anti-spyware หา แล้วฆ่าทิ้งครับ

Comment

ที่โรงงานผมก็เจอเครื่องนึงครับมันเป็นspyware ขี้เกียจหาวิธีแก้เลยformatทิ้งไปเลยครับ

Comment

Working...
                X