Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเล่น metal gesrs 2 มั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเล่น metal gesrs 2 มั้งครับ

อยากรู้ว่าบอสตัวสุดท้ายที่เป็นหุ่นสามตัวฆ่าไงอ่ะครับ ยิงจนเลือดมันหมด มันก็กระโดไปเพิ่มเลือดอะครับไม่ผ่านสักที

ง่า ไม่มีใครเคยเล่นเลยเหรอครับ ไม่ผ่านสักทีอ่า หาบทสรุปก็ไม่มีในเน็ต ไม่บอกวิธีฆ่า

Comment

เคยเล่นมาเมื่อนานมาแล้วคับ ที่เป็นหุ่นยนต์ตัวใหญ่ๆเข้ามารุมเราหลายๆตัว ถ้าจำไม่ผิดไม่มีไรมากนะผมเอาร๊อกเกตยิงๆมันไปเรื่อยๆอะ พอตัวเก่าตายมันก้อจะมีอีกตัวออกมา และก้อจำไม่ได้และ -*-

Comment

ไม่ต้องสนใจคนครับ พังหุ่นอย่างเดียวครับ พอหุ่นพังจนหมด เกมจะบังคับให้เราขึ้นไปต่อยกันตัวต่อตัวกับคนบนหุ่นครับ
        (ยิงกันทั้งเรื่อง สุดท้าย ดวลด้วยกำปั้น)

Comment

แต่ผมยิงจนไม่รู็จะยิงไงแล้วนะครับ คืมีหุ่นสามตัวรุมเราใช่มั้ยครับ พอยิงตัวนึงตายมันก็ไปพัก แล้วอีกตัวก็กะโดดมาแล้วไอ้ตัวที่ไปพักเลือดก็เพิ่มเต็มหลอด สลับกันไปเงี้ยหลายรอบแร้วอะครับ ตายปุ๊ปก็ไปพักเลือดเต็มปั๊ปก็กลับมาฆ่าผม ไม่ตายสักที

Comment

ผ่านแล้วครับ เหอๆ ยิงไม่เรื่อยๆจริงๆ ผมตายก่อนเอง 55

Comment

รีบๆเล่นน้า เล่นภาค 3 ยัง สนุกมากนะภาค 3 รีบๆเล่นให้จบ ภาค 4จะมาในอีกไม่กี่วันนี้เอง แต่ผมยังไม่มีเครื่องเลย ราคาแผ่นแท้ไทยก็ถูกด้วย พันกว่าๆเอง Limited Edition 2800 กว่าๆเอง อยากเล่นจังๆ มีไรเกี่ยวกับ MGS คุยกันได้นะครับ ชอบซีรีย์นี้มากเลย

Comment

ภาค3หาโลหดอยู๋ครับ ยังหาไม่ได้เลยไม่ได้เล่นครับ แผ่นถูกจิงๆด้วย พันกว่าบาทเอง(เหอๆ)

Comment

Originally posted by ASCII View Post
                  รีบๆเล่นน้า เล่นภาค 3 ยัง สนุกมากนะภาค 3 รีบๆเล่นให้จบ ภาค 4จะมาในอีกไม่กี่วันนี้เอง แต่ผมยังไม่มีเครื่องเลย ราคาแผ่นแท้ไทยก็ถูกด้วย พันกว่าๆเอง Limited Edition 2800 กว่าๆเอง อยากเล่นจังๆ มีไรเกี่ยวกับ MGS คุยกันได้นะครับ ชอบซีรีย์นี้มากเลย
                  เออคือ ผมเห็นใน gamespot มีทั้ง Metal Gear Solid 3: Subsistence กับ Metal Gear Solid 3: Snake Eater มันต่างกันไงเหรอครับ ภาค2ก็เห็นมีแยกกันตั้งหลายตัว แล้วคุณเล่นหมดทุกภาคเลยเหรอครับ

Comment

ผมเล่นหลายรอบมากๆครับ เพราะชอบ เล่นโหมด ปกติ จะมีบอส ออกมา 6 หรือ 7 ตัวเนี่ยแหละครับพยายามหลบยิงๆ ให้มันตายจนครบ ก็จบครับ แล้ว รอฆ่า บอส อีกตัวที่มีหนวดปลาหมึกด้วยดาบ อีกทีครับ

Comment

ผมเล่นมาก็มี MGS 1,2,3 ใน PS1,PS2 ครับ แล้วตอนนี้ก็มีที่โหลดมาของ PSP 3 ภาค (แต่ไม่มันเลยครับใน psp ในความคิดผมนะ) ส่วน Metal Gear Solid 1,2,3 มันจะมีภาคเสริมครับ ภาคนึงจะเป็น VR Mission เป็นมิชชั่นฝึกหัดเพิ่มขึ้นมาและอะไรอีกหลากหลาย ส่วนภาคสองนี่เป็น Substance มั้งครับ แต่ภาคเสริมภาคสองนี่ผมไม่ได้เล่นนะ เล่นแต่ภาคสองหลัก ส่วนภาคเสริมภาคสามนี่เป็น Subsistence ภาคนี้ผมชอบมากครับ ปกติภาคสามตัวหลักจะมีแผ่นเดียวครับ(ดีวีดี) แต่ภาคเสริมภาคสามนี่มีถึงสองแผ่นดีวีดี โดยในแผ่นเสริมนั้นจะมีโบนัสเยอะแยะเลยครับ มีโหมดให้ดูมูวี่โดยไม่ต้องเล่นเลยด้วย (แต่โหมดนี้ถ้าดูโดยไม่เล่นก่อนอาจเสียอรรถรสได้ครับ) ถ้าคุณจะโหลดภาคสามแนะนำให้โหลดตัว Subsistence นี้เลยครับ คุ้มมากครับ แฮะๆๆ ร่ายยาวมาถึงตรงนี้ อย่าเพิ่งรำคาญผมซะก่อนนะครับ คือโดยส่วนตัวชอบซี่รีย์นี้มากเนื้อหามันดีอ่ะครับ ยังไงก็มาคุยๆกันได้นะครับ เกี่ยวกับซี่รีย์นี้ อยากคุยกับคนที่ชอบซีรีย์นี้เหมือนกันมากครับ

Comment

ใช่ครับผมก็ว่าเนื้อหามันดี น่าจะเอามาทำเป็นหนัง มันส์ด้วย แต่ไม่รู้หาโหลดที่ไหน คุณมีภาคสามมั้ยครับเอามาปล่อยทีครับ ที่ไหนก็ได้ siambit 2bitt torrentmove มีสักที่มั้ยครับ

Comment

ใครที่ติดตามข่าวภาค 4 อยู่หรือ ไม่ได้ติดตามแต่สนใจผมอยากให้ลองไปดูวีดีโอตัวอย่างของ MGS 4 ตัวนี้นะครับ เค้าตัดต่อดีมากเลย ยังกะตัวอย่างหนังโรงฟอร์มยักษ์แหน่ะ ที่นี่นะครับhttp://www.gametrailers.com/player/34384.html และใครอยากรู้เรื่องราวทั้งหมดของ Metal Gear นะครับ ทางเว็ป Gametrailer.com เค้าทำเป็นสกู๊ปไว้ให้ชม โดยตอนนี้ทำมาสี่ตอนแล้วครับ ที่นี่นะครับ http://www.gametrailers.com/player/34700.html รายละเอียดตอน 1-4 อยู่ทางด้านขวามือนะครับ
                          ปล.ลองดูตัวอย่างลิงค์แรกดูนะครับ เท่ห์จริงๆ เอาหัวเป็นประกัน
                          ปล.2 มาคุยกันเรื่อง MGS 4 เยอะๆนะครับ กระแสกำลังมาแรง เกมใกล้ออกละ

Comment

Working...
                          X