Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำวิธี OC CPU ของ T7250 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำวิธี OC CPU ของ T7250 หน่อยครับ

ตอนนี้รู้แค่ว่าต้องใช้ software SetFSB แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ version ไหน ClockGenerator อันไหน (เพราะดูจากเว็ป setfsb มันไม่มี BenQ ซักอันเลย) แนะนำหน่อยนะครับ

BENQ S41-357 ครับ

ขอบคุณมากครับ

ต้องลองเลือกดูแล้วกดดูว่าผ่าไหม ต้องลองหาไปเรื่อยๆครับ

Comment

ต้องลองหาไปเรื่อยๆเหรอครับ ?

คนที่ใช้ BENQ S41-357 ใช้ตัวไหนกันเหรอครับ
      Last edited by Knock_Out; 3 Jun 2008, 22:58:39.

Comment

อืมม ขอขุดหน่อยนะครับ ไม่มีใครตอบเลย

Comment

ใช้ตัวนี้ครับ หาดู

Comment

Originally posted by noobz View Post

ใช้ตัวนี้ครับ หาดู
            ok ครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

อ่า ตามนั้นเลยครับ มีอะไรสงสัยฝากข้อความใว้เลยครับ

Comment

m62 ทำได้ป่าวอ่ะ

กด get fsb เลยหรอ หรือว่า set fsb อ่ะ

แล้วตง customize,diagnosis,creator ปรับไรป่าวอ่ะ ชี้แนะทีอ่ะ ขอบคุณอ่ะ

Comment

อยากรู้ว่าเวลา test กับ os ระหว่าง vista กับ xp ตัวไหนได้คะแนนมากกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by Knock_Out View Post
                    อยากรู้ว่าเวลา test กับ os ระหว่าง vista กับ xp ตัวไหนได้คะแนนมากกว่ากันครับ
                    xp ครับ จะได้คะแนนมากกว่า อย่าง 3dmark06 S41-335GT xpได้ 41xx คะแนน พอใช้ vista เหลือ 3800 ตู้ปลา xp ได้ 88,9xx คะแนน vista sp1 เหลือ 72,xxx คะแนน ส่วนพวกที่test cpu อย่าเดียวจะลดลงประมาณ 5-10% ครับ แต่เชื่อม่ะ บ้างครั้งคะแนนกับความจริงก็สวนทางกัน ผมเล่น PES2008 ในxp ทั้งภาพ และความลื่น สู้ vista ไม่ได้เลย(ผมต่ออก TV LCD 42" ) ลองดูครับ ว่าชอบแบบไหน

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                      xp ครับ จะได้คะแนนมากกว่า อย่าง 3dmark06 S41-335GT xpได้ 41xx คะแนน พอใช้ vista เหลือ 3800 ตู้ปลา xp ได้ 88,9xx คะแนน vista sp1 เหลือ 72,xxx คะแนน ส่วนพวกที่test cpu อย่าเดียวจะลดลงประมาณ 5-10% ครับ แต่เชื่อม่ะ บ้างครั้งคะแนนกับความจริงก็สวนทางกัน ผมเล่น PES2008 ในxp ทั้งภาพ และความลื่น สู้ vista ไม่ได้เลย(ผมต่ออก TV LCD 42" ) ลองดูครับ ว่าชอบแบบไหน
                      ได้คะแนนจาก AquaMark3 แค่ 66,xxx เองครับ ฮ่าๆๆ vista นะ

อ่อ ผมลอง OC CPU แล้วนะครับ ปรับไปแค่ 420/760 ในครั้งแรก ลองใช้งานดูซักพัก ไม่มีปัญหา แต่พอลองดูคะแนนที่ aquamark กลายเป็นกระตุกไปซะงั้น ได้คะแนนแค่ 33,xxx

ผมลองปรับๆๆๆ หลายค่ามากนะครับ สำหรับ CPU แต่คะแนนที่ตู้ปลาไม่ได้ดีขึ้นเลย แย่ลงอย่างเห็นได้ชัด แต่พอไม่ยุ่งอะไรกับ CPU (OC แค่การ์ดจอ) คะแนนก็เป็น 66,xxx ตามปกติครับ

ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกัน

Comment

ขุดนิดนึง

Comment

Originally posted by Knock_Out View Post
                          ได้คะแนนจาก AquaMark3 แค่ 66,xxx เองครับ ฮ่าๆๆ vista นะ

อ่อ ผมลอง OC CPU แล้วนะครับ ปรับไปแค่ 420/760 ในครั้งแรก ลองใช้งานดูซักพัก ไม่มีปัญหา แต่พอลองดูคะแนนที่ aquamark กลายเป็นกระตุกไปซะงั้น ได้คะแนนแค่ 33,xxx

ผมลองปรับๆๆๆ หลายค่ามากนะครับ สำหรับ CPU แต่คะแนนที่ตู้ปลาไม่ได้ดีขึ้นเลย แย่ลงอย่างเห็นได้ชัด แต่พอไม่ยุ่งอะไรกับ CPU (OC แค่การ์ดจอ) คะแนนก็เป็น 66,xxx ตามปกติครับ

ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกัน
                          พวกตู้ปลา นี้จะเน้นไปทางทดสอบการ์ดจอมากกว่าครับถึงจะมีcpu มาเกี่ยวเดียวแต่ผลขึ้นกะการ์ดเป็นหลัก เวลา OVERCLOCK นั้นหากเรา ปรับค่าใดค่าหนึ่งไปสุดอย่างเดียวมักเห็นผลไม่มากนัก(แต่ใช้งานต่างกับไม่clockชัดเจน) แนะนำสำหรับคนอยากให้คะแนนดี ให้clock cpu ขึ้นมาหน่อย(แต่ละตัวผมไม่แน่ใจว่าได้เท่าไหร่)แล้วclock vga ขึ้นมา10-15% รับรองจะได้ระบบโดยรวมสูงสุด อย่าclock cpu สุด การ์ดจอสุด แล้วเทสน่ะครับ เดี้ยงแน่นอน เพราะการ์ดจอมันดึงแรมเครื่องบ้างส่วน ความเร็วแรมบนการ์ด กะ แรมเครื่องจะไม่เท่ากัน ค้างแน่นอนคร้าบบ หาจุดที่cpu และ vga ทำงานด้วยกันได้ดีที่สุดครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                            พวกตู้ปลา นี้จะเน้นไปทางทดสอบการ์ดจอมากกว่าครับถึงจะมีcpu มาเกี่ยวเดียวแต่ผลขึ้นกะการ์ดเป็นหลัก เวลา OVERCLOCK นั้นหากเรา ปรับค่าใดค่าหนึ่งไปสุดอย่างเดียวมักเห็นผลไม่มากนัก(แต่ใช้งานต่างกับไม่clockชัดเจน) แนะนำสำหรับคนอยากให้คะแนนดี ให้clock cpu ขึ้นมาหน่อย(แต่ละตัวผมไม่แน่ใจว่าได้เท่าไหร่)แล้วclock vga ขึ้นมา10-15% รับรองจะได้ระบบโดยรวมสูงสุด อย่าclock cpu สุด การ์ดจอสุด แล้วเทสน่ะครับ เดี้ยงแน่นอน เพราะการ์ดจอมันดึงแรมเครื่องบ้างส่วน ความเร็วแรมบนการ์ด กะ แรมเครื่องจะไม่เท่ากัน ค้างแน่นอนคร้าบบ หาจุดที่cpu และ vga ทำงานด้วยกันได้ดีที่สุดครับ
                            งั้นช่วยแนะนำ S41-357 หน่อยสิครับ

Comment

http://www.****************/board/vi...extra=page%3D1

ความแรงของ s41-357

ผมยังได้แค่ 71k เองหงะ -*- vista sp1 นะ

ทำไปได้

Last edited by noobz; 10 Jun 2008, 21:06:18.

Comment

Working...
                              X