Announcement

Collapse
No announcement yet.

Battlefiled 2142 กับ แพทใหม่ 1.5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Battlefiled 2142 กับ แพทใหม่ 1.5

วันนี้เพิ่มเข้าได้ครับหลังจากเสริฟเวอร์ไทยอัพเป็นเวอร์ชั้น 1.5

ผมลองได้เป๊บเดียว
    ชอบจริงๆ เครื่องขับไล่ บินได้สูงและเร็ว นิ่มนวล อย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน
    เหมาะแก่การปักหัวยิงแล้วบินหายขึ้นไปบนท้องฟ้า 55+
    (รูปที่เห็นความเร็ว กับความสูงยังไปได้อีกครับ ตัวเลขขึ้นเร็วมาก
    แต่ผมสุดจะควบคุม ไม่รู้เป็นบัก ใหม่หรือเปล่า 55+)

เพื่อนๆท่านใดลองแล้วมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง
    บอกเล่ากันบ้างนะครับ
    Attached Files

คนเล่นเยอะมั้ยคับเนี่ย
    ถ้าเยอะจะชวนก้วนเดิมกลับเข้าไปเล่นมั้ง

Comment

ช่วงนี้ติด Dota อยู่ง่ะ

Comment

พวกเก่าๆเลิกกันหมดแล้วครับ แนะนำช่วงคืนวันศุกร์ หรือช่วงเสาร์อาทิตย์ คนอาจเต็มเซเวอร์ แต่ผมว่าคนน่าจะ20คนขึ้นน่ะครับ แต่ถ้าวันธรรมดาเหมือนเล่นกับผีเลยครับ

Comment

กำลังโหลดอยู่ช้ามั่กๆ ตั้งห้าร้อยกว่าเม็กฯ ขนาดใช้flashgetมันยังบอกว่าเหลืออีก10ชั่วโมง...เฮ้อ

Comment

เล่นมาแล้ว หุหุ ตั้งกะ beta

talon ห่วยลง(ดีแล้ว จะได้ไม่โกง)

Comment

เห็นว่า รองรับ จอ Wide ด้วยครับ

เเจ่มเลย

Comment

ถามหน่อยครับ พวกพี่ๆ รู้วิธี fake dvd bf2142 ไหมครับ

Comment

มีวิธีที่ทำให้เล่นกับเซบเวอร์เพื่อนบ้านได้ปะครับ ผมเอาไปเล่นแล้ว ติด PUNKBUSTER ไปโหลดมาลงแล้วก็เข้าเซบไทยไม่ได้ เซบต่างชาติยังหลุดเลย ทำยังไงครับ ถึงจะเล่นได้ลื่นๆ แล้วมีวิทีที่ไม่ต้องใส่แผ่นเล่นมัยครับ แผ่นผมร้าวแล้วอะครับ อย่าก จะBackup ใว้ ทำอิมเมจเล่นก็เล่นไม่ได้ลงเกมได้อย่างเดียว

Comment

ไครว่างมาเล่นกัน - -

Comment

ลงแล้วแต่ยังไม่ได้ลองเลย

Comment

Image BF2142 ใช้แทน แผ่นแท้ได้ครับ แต่มีเงื่อนไขยุ่งยากดังนี้
                        1. ต้องใช้ Full Image ที่มีข้อมูลครบ
                        2. Daemon Tools เวอร์ชั่นล่าๆ
                        3. เครื่องคอมคุณต้องไม่มี IDE DVD-ROM หรือ IDE CD-ROM
                        ถ้ามีให้ไป Disable ใน Control Panel ซะ (DVD-ROM SATA ไม่มีปัญหา) ถ้ามี IDE DVD-Rom แล้วไม่ Disable เกมมันจะฟ้องให้ใส่แผ่นแท้ตลอด

Comment

ผม ใช้ DVD - SATA ครับ มัน ยังเข้าเกมไม่ได้เลย Daemon Toos ล่าสุดโหลดจากเว็บเลย ครับ
                          แต่ โปรที่ ใช้ทำ Image ก็ผมใช้ PowerISO อะครับ ทำแล้วก็เล่นไม่ได้เหมือนเดิม - -

Comment

ผมไม่ได้ทำ Image เองนะครับ ไปโหลดมาแล้วก็ใช้ได้เฉย

Comment

Working...
                            X