Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ overclock จำเป็นต้องเปลี่ยนซิ๊งไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ overclock จำเป็นต้องเปลี่ยนซิ๊งไหม

ตอนนี้จัดๆ สเปคมั่วๆอยู่ แล้วงบไม่พอให้กับซิ๊ง
    ประมาณนี้ครับ
    case cm690
    M/B p5k
    cpu E8200
    GPU 8800gt forsa
    HD 250GB
    ram ocz 1GB*2
    psu enermax 460W พอไหมครับ
    ที่เหลือใช้ของเดิมไปก่อน

ห้องไม่แอร์ เปิดโหลดบิตทิ้งไว้บ้าง
    เดิมๆไหวไหมครับ จะซื้อประมาณต้นเดือนหน้า เงินถึงครบที่จัดไว้
    specนี้เล่นได้ประมาณไหนครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่มีความจำเป็นเลยครับ

Comment

ผมเองก็งงกับตัวเองไม่รู้จะ oc ทำไม

Comment

แต่เรื่อง OC นี้ ถ้าผมไม่ OC ผมจะงงกับตัวเองครับครับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          แต่เรื่อง OC นี้ ถ้าผมไม่ OC ผมจะงงกับตัวเองครับครับ อิอิ

Comment

บางคน oc ยังไม่เปลี่ยนซิ้งค์เลยคับ แล้วเสถียรด้วย อิอิ

Comment

มาช่วยยืนยันอีกเสียงว่าไม่ต้องเปลี่ยนครับ..เสียดายตังค์..หุหุ..

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

CPU เดี๋ยวนี้เขาแถมซิงค์ด้วยเหรอเนี่ยะ
                  เออ.... ลืมสังเกตุเลยแฮะ เหอะๆๆๆ

Comment

OC แล้ว sink เดิมยังเหลือๆ

Comment

ใช้ซิงค์เดิม OC ไปก็ได้ครับ เพิ่มไฟนิดหน่อย

Comment

ยังใช้ซิ้งเดิมอยู่ครับ ตายช่างมันซื้อใหม่ อยากได้ใหม่เหมือนกัน เเต่อันเก่ามันไม่ยอมตายซักกะที เลยทรมานมันไป
                        เรื่อยๆจนกว่าจะตายจากกันครับ

Comment

ติดซิงค์ใหม่นี่คือมันจะเย็นขึ้น แต่สำหรับคุณแล้วโหลดบิตทั้งวัน ลองใช้บอร์ดที่มีระบบประหยัดพลังงานเช่น DES EPU เป็นต้นจะได้ลดค่าไฟไปได้เยอะมาก

Comment

แจ่มเลยครับรอเงินอย่างเดียวตอนนี้ สงสัยต้องลองคล๊อกนิดๆแล้วจะมาขอคำแนะนำอีกนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                            X