Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการเปิดร้านเกมส์ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กะลังสงสัยระหว่าง ATI กับ Nvidia อยู่พอดีค่ะ
    ไปเดินพันทิพ ก็เห็นมีแต่ Nvidia เกือบทุกร้าน
    แต่อ่านกระทู้ส่วนใหญ่ ก็จะบอกว่า ATI ดี
    ก็เลยสับสนค่ะ

Comment

โต๊ะคอมถูกๆก็มีนะครับ แต่ต้องเลือกเคสพอพอหน่อย เคยเห็น เพื่อนซื้อมาจาก lotus 400 เองมั้ง
      ลองไปดุนะครับเผื่อถูกใจประหยัดไปหลาย

Comment

อย่าไปตามใจสเป็คเจ้าของร้านมากน่ะครับ -*- เคยเจอเจ้าของร้านกล่อม
        มีอะไรปรึกษาคนในนี้ ดีกว่าเจ้าของร้าน

Comment

เรื่องประสทธิภาพต่อเงินที่จ่าย เชื่อท่านวิกรเลยครับ

คุ้ม!!!!!

Comment

ขอบพระคุณทุกท่านค่ะ ^^

Comment

บริษัทรับทำร้านเกมส์/อินเตอร์เนต/วางระบบ/จัดสเปค

เราเป็นบริษัทที่รับทำร้านเกมส์ อินเตอร์เนต วางระบบ
              ซึงทางลูกค้าสามารถกำหนดราเองได้ ทางเรายินดี
              จัดสเปคให้กับทางบริษัทด้วย เรารับทำทั่วประเทศนะครับ
              (5เครื่องขึ้นไป) สำหรับลูกค้าที่ต้องการเปิดร้านเกมส์
              อินเตอร์เนต ทางเรามีบริการสอบตลาด
              และช่วยจัดหาสถานที่หรืออาคารให้ ยินดีให้คำปรึกษา
              ลิขสิท ใบอนุญาติ กฎหมาย และบริการอื่นๆที่เกี่ยวข้อง
              สำหรับลูกค้าที่ต้องการเปิดร้านเกมส์ตั้งแต่15เครื่องขึ้นไป
              ทางเราจะวางระบบให้ฟรี รวมถึงhard wareบางชินสำหรับระบบ
              ในกรณีที่ลู้ค้าสั่งซื้อจำนวน 30 เครื่องขึ้นไปเรามีบริการ
              ระบบผ่อนชำระให้อีกด้ย
              ทางเรามีสเปคให้เลือกตั้งแต่ 10000 - 29990ครับ
              อยู่ที่ทางสเปคของลูกค้าที่ต้องการ
              ของทุกชินเรามีประกันเครมได้ทันทีครับ

สำหรับบริษัทที่สั่งซื้อจำนวน 20 เครื่องขึ้นไปทาง
              เรา บริการส่งฟรี และ ฟรีประกันSoft Ware
              สนใจขอชมผลงานร้านที่เคยทำมาหรือผลงาน
              ในการทำให้บริษัท ทางเรายินดีครับ

สอบถามลายระเอียดได้ที่
              085-559-2153 - สกล นาคสุข
              Last edited by eternal10; 2 May 2009, 21:59:04.

Comment

ถ้าเป็นผมผมจะเลือกสเปคที่ท่านวิกรให้แล้วไปจ้างคงวางระบบ5000บาทครับ

คนทำผมไม่รู้จักนะครับแค่แนะนำหรือหาใครที่ทำได้ดีจิงๆก็จ้างคนนั้นแหละครับ

วางserver[3000บาท]+ลงวินโดว[เครื่องละ200 10 เครื่อง 2000บาท] = 5000บาท
                ถ้าเป็นไปได้ถ้าบ้านใกล้แถวๆงามวงวานมั้ง ให้ไปซื้อที่ADVICEครับจะได้ราคาถูก แต่เวลาซื้อให้เอาประกันพวกsynnex ingram com7 เท่านั้นอย่าไปซื้อของที่มีประกันADVICE จะประหยัดเงินได้่เยอะอยู่นะครับ แต่อันนี้คุณต้องประกอบเป็นหน่อยนะ ถ้าไม่เป็นนี่ก็พันทิพอย่างเดียวเลยครับต้องเก่งการต่อลองราคาหน่อย ทำเป็นเดินไปถามสเปคแล้วราคาให้เขาลดเยอะๆ แล้วก็ไม่เอาแล้วก็ไปเดินดูร้านอื่นเอาซัก 5-7ร้าน ย้ำนะเดินให้เยอะได้มากที่สุดก่อนซื้อ หลังจากนั้นค่อยตัดสินใจซื้อ

ข้อเสนอแนะ
                1.เรื่องของประกัน ถ้าคุณเปิดร้านเกมแต่อยู่ดีดีกาดจอพังแบบนี้ก็ทำให้รายได้ของคุณหายไปทันที1เครื่อง แล้วถ้าประกันคุณไม่ดีัเคลมใช้เวลา1เดือนแบบนี้รายได้หายไปเยอะขนาดไหน นี่ยังไม่คิดถ้าพัง2เครื่องนะครับ เพราะฉะนั้นควรเลือกประกันที่เคลมเร็วอย่าไปสนใจว่าของที่ซื้อมาถูก เช่น ซื้อกาดหน้าจอ 3000 บาท ประกันห่วย กับ กาดหน้าจอเหมือนกันรุ่นเดียวกัน ราคา 3200 ประกันดี แบบนี้ก็อย่าไปงกเลยครับ เล่นของที่ประกันดีจะดีกว่า
                ประกันที่เคลมเร็วๆนะครับที่ผมทราบก็มี synnex ingram com7รู้แค่นี้อ่ะครับรอท่านต่อไป
                2.สเปคที่ใช้เปิดร้านอย่าลงทุนมากเอาที่พอใช้ ให้มันลื่นพอเล่นออนไลน์ได้ทุกเกมก็พอครับแค่12000นี่ก็ืลื่นมากๆแล้ว เพราะคุณอาจจะต้องเปลี่ยนสเปคทุกปีก็อาจจะเป็นไปได้
                3.เลือกLCDหรูๆ ส่วนใหญ่คนเข้าจะดูที่หน้าจอร้านมากกว่าสเปคน้อยคนจาดูที่สเปคนะผมว่า
                4.ตกแต่งร้านดีดี เน้นสีแนวโทนครีม ส้มอารัยแบบนี้ก็ดีนะครับ
                5.ศึกษาพวกมิจฉาชีพดีดีมันเยอะมากมาย
                6.เนต ดูให้ดีแถวนั้นว่าใครคุม true maxnet buddybb TOT อันไหนคุมเลือกอันที่คุ้มที่สุด ผมแนะนำทำ2สายmaxnet3mb 2สาย แบ่งสายเกมกับเนต 10เครื่องลื่นปืดๆและ เพราะคุณมีตัวserverแล้วไม่ต้องห่วงว่าเวลาโหลดแพทมันจะดึงเนตคุณ

Comment

Working...
                X