Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า CPU bus 1066 ใส่บอร์ด 1333

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า CPU bus 1066 ใส่บอร์ด 1333

คือตอนนี้ผม ใช้ E6300 ( bus1066 ชินะ )
    สมมุติว่าผมซื้อ บอร์ด ที่รองรับ 1333 มาใส่

จากตัวคุณปกติ 266x7 = 1.8Ghz
    มันจะกลายเป็น .....x7 = 2.x+ ป่าวคับ

พูดง่ายๆ คือมันจะ OC CPU ไป auto หรือว่าต้องไปปรับเอาเอง

*FSB1333-CPU will operate in overclocking mode. Under this situation, PCIE frequency will also be overclocked to 115MHz.

งง กะมันวุ้ย Asrock เนี่ย สรุปคือผมกำลังคิดว่าจะสอย M/B 1333 มาจักตัว
    เพื่อมา OC เจ้า E6300 @2.x คิดว่า พอเข้าท่าไหมคับ
    ( M/B ตัวเก่าก็ใช้ Asrock แต่มันดัน lock bus ตันแค่ 300 )

ซื้อบอรด์ใหม่ เปลี่ยนซีพียู ขายไปหาใหม่เพิ่มอีกไม่เท่าไหร่นะ

Comment

มันก็เท่าเดิมแหละครับ

Comment

- มานต้องปรับเองครับ
        - เข้าท่าีครับ(ถ้าเปลี่ยนบอร์ดนะ)

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          มันก็เท่าเดิมแหละครับ
          หมายถึงใส่ไป 1.8 มันก็ 1.8 ใช่ไหมคับ ต้องไป OC เอง
          หรือว่า เปลี่ยนบอร์ดไปก็เท่านั้น

ว่ากะ จะซื้อบอร์ดมาอัด E6300@2.6 ( มันคงแรงขึ้นบ้าง )
          แล้วก็เปลี่ยน VGA จาก x1950Pro เป็น HD3870 ซะ

ระบบโดยรวม ผมคาดว่ามันจะแรงขึ้น พอควรนะ หรือคิดว่าไงคับ

Comment

ก็จัด P35 แหล่มๆซักตัวก็ไหวแว้ว....

Comment

P35 ขี้หมูขี้หมา ก็ อันละ 3000+

Comment

ถ้าจะพูดถึง....
                จริงก็น่าจะลงกะบอร์ดแหล่มๆซักตัว
                แต่หากติดปัญหาเรื่องงบประมาณ ก็คงได้ตัดใจหรือไม่ก็รอเก็บตังค์ซักพัก
                หากแต่จะอัพเพียงแค่นั้น เท่ากับว่าไม่เห็นความเปลี่ยนแปลง ถึงแม้เห็นก็ไม่ได้มากมายนัก .. ไม่รู้จะอัพไปทำไมง่ะ

บอร์ดแหล่มๆมีชัยไปกว่าครึ่ง....

Comment

Originally posted by dears View Post
                  ถ้าจะพูดถึง....
                  จริงก็น่าจะลงกะบอร์ดแหล่มๆซักตัว
                  แต่หากติดปัญหาเรื่องงบประมาณ ก็คงได้ตัดใจหรือไม่ก็รอเก็บตังค์ซักพัก
                  หากแต่จะอัพเพียงแค่นั้น เท่ากับว่าไม่เห็นความเปลี่ยนแปลง ถึงแม้เห็นก็ไม่ได้มากมายนัก .. ไม่รู้จะอัพไปทำไมง่ะ

บอร์ดแหล่มๆมีชัยไปกว่าครึ่ง....
                  ปล่อยกู้ซิท่าน

เทศกาล งานเข้า กำลังจะเปิดสนาม ไม่กี่วันนี้แล้ว

อย่าลืมนะ ที่บอกผม หลับตาจิ้มเลย

Comment

Working...
                  X