Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการอย่างนี้เป็นที่อะไรครับ...ด่วนมากกกก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการอย่างนี้เป็นที่อะไรครับ...ด่วนมากกกก

คือว่าเปิดเครื่องแล้วเข้าไบออสเองตลอดเลย...ไม่สามารถบูตได้เลยครับ ขอบคุณมากครับ

ดันๆๆๆ

Comment

ช่วยหน่อยครับ

Comment

ถ้าเล่นๆ มาอยู่ดีๆ มันดันเข้าไบออสอย่างเดียว... เท่าที่เคยเจอ..คือ

1.ปุ่มบนคีย์บอร์ด มันจม(ค้าง) ในปุ่ม DEL หรือ F2 แล้วแต่ว่าเครื่องคุณเข้าไบออสด้วยการกดอะไร (เคยเจอจริงๆนะ - -")

2.ไหนๆ ที่มันเข้าไปในไบออสแล้ว ก็ รบกวน ดูค่าคอนฟิคต่างๆ ว่ายังเป็นปกติดีหรือไม่ เช่น วันที่ คอนฟิค แรม ซีพียู อะไรพวกนี้น่ะครับ ถ้าวันที่ไม่ตรง ลองตั้งดูใหม่ แล้ว ลอง เซฟ แล้วรีบูทดูครับ... ถ้าหาย ก็ รอดไป แต่ถ้าหายแล้ว ก็ ลอง ปิดเครื่องถอดปลั๊กสักพัก แล้วเปิดใหม่ ถ้ากลับมาเป็นเหมือนเดิม ลองเปลี่ยนถ่านเมนบอร์ดครับ

3.Overclock แล้ว มันบูทไม่ติด แล้วมันรีบูทใหม่ เข้าไบออส เพื่อให้เราแก้ไขค่าคอนฟิคที่ไม่ถูกต้อง กรณีนี้ลอง ปรับตั้งค่าให้เป็น ปกติ ก่อนดูครับ....

หากไม่ใช่อย่างที่ผมว่ามา โปรดรอท่านอื่นมาชี้แจ้งอีกทีครับ

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับความเห็น แต่บางครั้งที่เข้าไบออสไปคีย์บอร์ดก็ใช้ไม่ได้ลองเปลี่ยนแล้ว เอาคีย์บอร์ดตัวนี้ไปใช้อีกเครื่องก็ปกติดี ...ลองหลายๆความเห็นนะครับ

Comment

ลองเซตจั่มเปอร์ใหม่ครับ

Comment

golf

battery...
              flash BIOS

Comment

Working...
              X