overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: ช่วยจัดคอมให้หน่อยสิคะ จะไปซื้อวันเสาร์ค่ะ

OverclockZone Member

Default ช่วยจัดคอมให้หน่อยสิคะ จะไปซื้อวันเสาร์ค่ะ

มีงบ สามหมื่นบาทค่ะบวกได้ไม่เกิน สองพันจ่ะ รวมจอ 19 ด้วยนะคะ (จะ ไวด์ รึไม่ไวด์ดี แนะนำด้วยค่ะ)

พอดีซื้อให้น้องอ่าค่ะ

เอาเล่นเกมส์ กับทำงานค่ะ

อ่านบอร์ดนี้หลายรอบแล้ว

เจอความรู้ต่างๆนานา แต่จัดไม่เป็นเลยค่ะ

อยากให้จัด Intel ให้ทีอ่าจ่ะ อีกใจนึงก็อยากได้ amd เพราะเห็นพี่ๆบอกว่า คนใช้แล้วหน้าตีดี แหะๆ

เลยอยากจะได้ทั้งสองค่ายเลยค่ะ จะรบกวนเกินไปไหม

การ์ดจอ เห็นคุยๆ กันว่า 8800gts มันคุ้มนี่ จริงรึป่าวคะ แล้วก็ Hd 3870 อะไรอีกตัวค่ะ

พอดีไม่มีความสันทัดเลยค่ะ

ขอความกรุณาด้วยจ้า

ปล. จะบวก ups ไปด้วย เพราะห้องน้องไปดับบ่อย

อีกอย่าง อยากหาเคสสวยๆ ด้วยอ่ะจ้า ไม่เกิน 2500 จะมีไหมนี่

ขอบคุณอีกทีเจ้าค่ะ ที่อุตส่าห์อ่านมาซะยาว
    Last edited by C_eiw; 3 Jun 2008 at 11:01:10.

OverclockZone Member osamuc4's Avatar

CPU : AMD Phenom 9550 2.20GHz = 7,500.-
    M/B : ABIT AX78 = 3,150.-
    RAM : ROX 800 1GB*2 = 1500.-
    VGA : HIS HD3870 IceQ Turbo 512MB DDR4 = 6,700.-
    HDD : WD 160GB 8MB SATA-II = 1,450.-
    DVD : DVD-RW 20X LIGHTSCRIBE SATA = 950.-
    PSU : Enermax 460W = 2,450.-
    Case : เลือกเองตามใจชอบ = 1,000.-
    จอ : LCD 19"WideScreen = 6.000.-
    Total = 30,700.-

UPSถามท่านอื่นเอาครับ^^เลือกไม่เป็นครับ

แรม rox?? ไม่เคยได้ยินค่ะ = = แต่ ไปดูหลายๆกระทู้

พี่วิกรเค้าจะชอบจัดอ่าค่ะ อิอิ

แล้ว ถ้าไปซื้อที่ IT mall ฟอจูน จะมีไหมคะ แรม rox อ่าค่ะ

OverclockZone Member littlefish's Avatar

Quote Originally Posted by C_eiw View Post
    แรม rox?? ไม่เคยได้ยินค่ะ = = แต่ ไปดูหลายๆกระทู้

พี่วิกรเค้าจะชอบจัดอ่าค่ะ อิอิ

แล้ว ถ้าไปซื้อที่ IT mall ฟอจูน จะมีไหมคะ แรม rox อ่าค่ะ
    ที่ฟอร์จูนของมีน้อย ของบางอย่างราคาสูงกว่าที่อื่นหลายร้อยอยู่นะครับ..(เคยพลาดมาแล้ว.. ^^')
    ถ้าจะให้ดี ไปพันธ์ทิพย์โลด ของเยอะ มีให้เลือกจนเป็นลม..อิอิ..

ง่าาาาาาา

พอดีเรียนอยู่ลาดกระบังอ่าค่ะ

แล้วมันไกลจากพันทิปมากมายเลย = = เห้อออ

สถาบัน***งไกลตัวเมือง

ปล. ราคาต่างหลายร้อยเลยหรอคะ

ประมาณ 500+ ได้ไหม

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

แรม ROX อิอิ

เอาไงดีคะ เพราะพรุ่งนี้ว่างเฉพาะบ่ายด้วย ฮือๆๆ

พ่อบอกให้ซื้อให้ก่อนวันอาทิตย์ = = งุงิ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

GEIL ครับท่าน

มาดันก่อนไปซื้อบ่ายพรุ่งนี้เจ้าค่ะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

โชคดีแล้วกันครับ

ผมอยู่ แถว สุทธิสาร ไปเดิน (พันทิพ ฟอจูน เซียร์ ไอทีสแควหลัก4)เทียบดูแล้ว ฟอจูน ราคาสูงคับ แต่ร้านsony vaio สวยดี

แต่ ถ้าอยู่ลาดกระบัง ไปเซียร์ดีไหม ชั้น3 ชั้น2 เยอะแยะเลย ไม่ก็ หลัก4 ไม่ก็พันทิพงามวงวาน

ถ้าไม่มากับพี่เสกโลโซก็น่าจะไปพันทิพอะ ถูกสุดคับ .....แต่ว่าไม่ไปพันทิพ.... เว้อ เฮ้ออ

OverclockZone Member gigkoro's Avatar

Quote Originally Posted by taedektbc View Post
    ผมอยู่ แถว สุทธิสาร ไปเดิน (พันทิพ ฟอจูน เซียร์ ไอทีสแควหลัก4)เทียบดูแล้ว ฟอจูน ราคาสูงคับ แต่ร้านsony vaio สวยดี

แต่ ถ้าอยู่ลาดกระบัง ไปเซียร์ดีไหม ชั้น3 ชั้น2 เยอะแยะเลย ไม่ก็ หลัก4 ไม่ก็พันทิพงามวงวาน

ถ้าไม่มากับพี่เสกโลโซก็น่าจะไปพันทิพอะ ถูกสุดคับ .....แต่ว่าไม่ไปพันทิพ.... เว้อ เฮ้ออ
    ฮาอะครับ

OverclockZone Member godchild's Avatar
    Fashionรามอินทรา สนามบินสุวรรณภูมิ

ถ้าอยู่ลาดกระบัง ไปเซียร์ก็ได้ครับไปดูร้าน JIB ผมว่าราคาเค้าโอเคนะ ส่วนแรมเดินหาที่เซียได้เลยครับไม่ต้องร้านนี้ก็ได้แล้วให้เค้าประกอบให้เสดเลย ไม่คิดค่าประกอบครับ

ตัดสินใจไปพันทิปละค่ะ

ไปพรุ่งนี้ละ นั่งรถพี่แท๊ก(ซี่)ไปกลับ สงสัยจะเฉียด700 = =

ดีนะมีเพื่อนไปแบกของ ไม่งั้น....เห้ออออ

ขอบคุณทุกๆท่านจ้าค่ะ

อ่อ อีกคำถามจ่ะ

ร้าน TK นี่อยู่ตรงไหนหรอคะ แนะนำทีจ่ะ

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

^
    ^
    ชั้น 1 พันทิพครับ คนสวยๆ พี่ผู้ชายหน้าตาหล่อๆ จะลดให้เป็นพิเศษ หึหึ

จอ 19 แนะนำ SynscMaster 943Bx หรือ เอาแค่ 17" ก็ 743Bx จอสวยดีครับ มันวาว ดูมีราคา Respon 5ms

ขอบคุณค่ะ เย็นนี้จะไปซื้อละค่ะ

กลัวห้างจะปิดก่อนอ่าจ่ะ

ไปถึง สี่โมง หกโมงจะเสร็จไหมอ่าคะ

กลัวจะไปแล้วถามว่า

"น้องครับ มาพรุ่งนี้ดีกว่า"

= = พอดีมีเรียนบ่าย

OverclockZone Member zianjokerzaa's Avatar

ไปซื้อพร้อมกะผมไหม

แหะๆ พอดีจะไปเย็นนี้ด้วยเหมือนกัลครับ

OverclockZone Member -=][Lord_Boy][=-'s Avatar

เซียร์ ถูกสุด แนะนำ เพราะอยู่ที่นั่น บ่อยๆๆ

Bookmarks

Bookmarks