Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดคอมให้หน่อยสิคะ จะไปซื้อวันเสาร์ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดคอมให้หน่อยสิคะ จะไปซื้อวันเสาร์ค่ะ

มีงบ สามหมื่นบาทค่ะบวกได้ไม่เกิน สองพันจ่ะ รวมจอ 19 ด้วยนะคะ (จะ ไวด์ รึไม่ไวด์ดี แนะนำด้วยค่ะ)

พอดีซื้อให้น้องอ่าค่ะ

เอาเล่นเกมส์ กับทำงานค่ะ

อ่านบอร์ดนี้หลายรอบแล้ว

เจอความรู้ต่างๆนานา แต่จัดไม่เป็นเลยค่ะ

อยากให้จัด Intel ให้ทีอ่าจ่ะ อีกใจนึงก็อยากได้ amd เพราะเห็นพี่ๆบอกว่า คนใช้แล้วหน้าตีดี แหะๆ

เลยอยากจะได้ทั้งสองค่ายเลยค่ะ จะรบกวนเกินไปไหม

การ์ดจอ เห็นคุยๆ กันว่า 8800gts มันคุ้มนี่ จริงรึป่าวคะ แล้วก็ Hd 3870 อะไรอีกตัวค่ะ

พอดีไม่มีความสันทัดเลยค่ะ

ขอความกรุณาด้วยจ้า

ปล. จะบวก ups ไปด้วย เพราะห้องน้องไปดับบ่อย

อีกอย่าง อยากหาเคสสวยๆ ด้วยอ่ะจ้า ไม่เกิน 2500 จะมีไหมนี่

ขอบคุณอีกทีเจ้าค่ะ ที่อุตส่าห์อ่านมาซะยาว
    Last edited by C_eiw; 3 Jun 2008, 11:01:10.

CPU : AMD Phenom 9550 2.20GHz = 7,500.-
    M/B : ABIT AX78 = 3,150.-
    RAM : ROX 800 1GB*2 = 1500.-
    VGA : HIS HD3870 IceQ Turbo 512MB DDR4 = 6,700.-
    HDD : WD 160GB 8MB SATA-II = 1,450.-
    DVD : DVD-RW 20X LIGHTSCRIBE SATA = 950.-
    PSU : Enermax 460W = 2,450.-
    Case : เลือกเองตามใจชอบ = 1,000.-
    จอ : LCD 19"WideScreen = 6.000.-
    Total = 30,700.-

UPSถามท่านอื่นเอาครับ^^เลือกไม่เป็นครับ

Comment

แรม rox?? ไม่เคยได้ยินค่ะ = = แต่ ไปดูหลายๆกระทู้

พี่วิกรเค้าจะชอบจัดอ่าค่ะ อิอิ

แล้ว ถ้าไปซื้อที่ IT mall ฟอจูน จะมีไหมคะ แรม rox อ่าค่ะ

Comment

Originally posted by C_eiw View Post
        แรม rox?? ไม่เคยได้ยินค่ะ = = แต่ ไปดูหลายๆกระทู้

พี่วิกรเค้าจะชอบจัดอ่าค่ะ อิอิ

แล้ว ถ้าไปซื้อที่ IT mall ฟอจูน จะมีไหมคะ แรม rox อ่าค่ะ
        ที่ฟอร์จูนของมีน้อย ของบางอย่างราคาสูงกว่าที่อื่นหลายร้อยอยู่นะครับ..(เคยพลาดมาแล้ว.. ^^')
        ถ้าจะให้ดี ไปพันธ์ทิพย์โลด ของเยอะ มีให้เลือกจนเป็นลม..อิอิ..

Comment

ง่าาาาาาา

พอดีเรียนอยู่ลาดกระบังอ่าค่ะ

แล้วมันไกลจากพันทิปมากมายเลย = = เห้อออ

สถาบัน***งไกลตัวเมือง

ปล. ราคาต่างหลายร้อยเลยหรอคะ

ประมาณ 500+ ได้ไหม

Comment

แรม ROX อิอิ

Comment

เอาไงดีคะ เพราะพรุ่งนี้ว่างเฉพาะบ่ายด้วย ฮือๆๆ

พ่อบอกให้ซื้อให้ก่อนวันอาทิตย์ = = งุงิ

Comment

GEIL ครับท่าน

Comment

มาดันก่อนไปซื้อบ่ายพรุ่งนี้เจ้าค่ะ

Comment

โชคดีแล้วกันครับ

Comment

ผมอยู่ แถว สุทธิสาร ไปเดิน (พันทิพ ฟอจูน เซียร์ ไอทีสแควหลัก4)เทียบดูแล้ว ฟอจูน ราคาสูงคับ แต่ร้านsony vaio สวยดี

แต่ ถ้าอยู่ลาดกระบัง ไปเซียร์ดีไหม ชั้น3 ชั้น2 เยอะแยะเลย ไม่ก็ หลัก4 ไม่ก็พันทิพงามวงวาน

ถ้าไม่มากับพี่เสกโลโซก็น่าจะไปพันทิพอะ ถูกสุดคับ .....แต่ว่าไม่ไปพันทิพ.... เว้อ เฮ้ออ

Comment

Originally posted by taedektbc View Post
                        ผมอยู่ แถว สุทธิสาร ไปเดิน (พันทิพ ฟอจูน เซียร์ ไอทีสแควหลัก4)เทียบดูแล้ว ฟอจูน ราคาสูงคับ แต่ร้านsony vaio สวยดี

แต่ ถ้าอยู่ลาดกระบัง ไปเซียร์ดีไหม ชั้น3 ชั้น2 เยอะแยะเลย ไม่ก็ หลัก4 ไม่ก็พันทิพงามวงวาน

ถ้าไม่มากับพี่เสกโลโซก็น่าจะไปพันทิพอะ ถูกสุดคับ .....แต่ว่าไม่ไปพันทิพ.... เว้อ เฮ้ออ
                        ฮาอะครับ

Comment

ถ้าอยู่ลาดกระบัง ไปเซียร์ก็ได้ครับไปดูร้าน JIB ผมว่าราคาเค้าโอเคนะ ส่วนแรมเดินหาที่เซียได้เลยครับไม่ต้องร้านนี้ก็ได้แล้วให้เค้าประกอบให้เสดเลย ไม่คิดค่าประกอบครับ

Comment

ตัดสินใจไปพันทิปละค่ะ

ไปพรุ่งนี้ละ นั่งรถพี่แท๊ก(ซี่)ไปกลับ สงสัยจะเฉียด700 = =

ดีนะมีเพื่อนไปแบกของ ไม่งั้น....เห้ออออ

ขอบคุณทุกๆท่านจ้าค่ะ

Comment

อ่อ อีกคำถามจ่ะ

ร้าน TK นี่อยู่ตรงไหนหรอคะ แนะนำทีจ่ะ

Comment

Working...
                              X