Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยครับการ์ดจอที่ OC จากโรงงานกับลากเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยครับการ์ดจอที่ OC จากโรงงานกับลากเอง

มันต่างกันยังไงครับ แล้วเรื่องความร้อนล่ะครับ คือผมสนใจ ตัว Galaxy 9600GT OC อยู่ครับ แต่ไม่รุ้ว่าจะซื้อ แบบ 9600GT ธรรมดา มาลากเองจะเหมือนกันกับที่โรงงาน OC มารึป่าวครับ เพราะถูกกว่าครับ รบกวนแนะนำผมหน่อยครับ แล้ว Galaxy 9600GT OC ตัวนี้น่าเล่นไหมครับ อุณหภูมิสักเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by DigiGonzo; 3 Jun 2008, 11:38:34.

ต่างกันตรงที่มีการทดสอบมาแล้วจากโรงงานว่าOCได้ตามที่ได้ทดสอยมาไม่เกินเกนที่ทดสอบมาส่วนความร้อนอันนี้บอกได้ว่าร้อนพอกันเพราะชิบเซดตัวเดียวกันถ้าOCดูเอาว่าซิ้งเข้าต่างกันไม่ถ้าต่างตัวที่ทดสอบมาแล้วซิ้งถ้าจะดีกว่า

Comment

แปลว่าเป็นทางเลือกให้กับคนที่ OC ไม่เป็น ซินะครับขอบคุณครับ

Comment

ต่างกันครับ OC จากโรงงานจะเพิ่มไฟเลี้ยง GPU กับ RAM ด้วย

Comment

.... แปลว่าโรงงานจะเสถียรกว่าใช่ปะ

Comment

คงงั้นมั้งคับ

Comment

แล้วตัวนี้ใครใช้อยู่บ้างครับ กะลาสี 9600GT OC ขอเสียงหน่อยครับ

Comment

GIGABYTE GV-NX88T512HP (s) 8800GT(เย็น)
                เหลือ 6250 คับ ร้าน BigIT ......

Comment

Originally posted by taedektbc View Post
                  GIGABYTE GV-NX88T512HP (s) 8800GT(เย็น)
                  เหลือ 6250 คับ ร้าน BigIT ......
                  เย้ย ผิดร้าน ....กรรม เป็นร้าน computer OK คับ เหอะๆ

Comment

แล้วแต่ บางทีก็แค่ OC เพิ่มขึ้นมาจากตัวเดิม ซึ่งจะใช้ Nibitor กด(Nvidia) ก็ได้

บางที R&D ก็ พัฒนาปรับปรุง อย่างเช่น การ์ดจอ Asus

ตัวอย่างจากของจริง

9800 GX2 Asus ลาก Core ได้ 820 Sink Stock
                    9800 GX2 Asus TOP ลาก Core ได้ 795 Sink Stock

แต่ Performance ตัว TOP ออกมาดีกว่า คะแนนดีกว่า? ประมาณนั้นครับพ่อแม่พี่น้อง

มันจะประมาณนี้ล่ะครับ ไม่มีอะไรตายตัวเท่าไหร่

โดยส่วนมากจะไม่ต่าง แค่คล็อกขึ้นมาจากเดิมเฉยๆ ไม่ได้ Config Ram การ์ดจอ หรือ Controller ใหม่อะไรเท่าไหร่ จะเห็นการเปลี่ยนแปลงเหล่านี้ได้ ชัดๆก็มี Asus กับ Sapphire ละครับ ที่ตะบี้ตะบันพัฒนาเหลือเกิ๊นนนนนนนนน

Comment

ตัว OC ก็ปรับแต่งมาให้ครับ

ตัวที่ OC ไปสูงๆ มักจะเป็นตัวที่คัดเกรดชิพมา(แล้วเอามาขายแพงขึ้น555)

Comment

Working...
                      X