Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ อยากเล่นน้ำ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ อยากเล่นน้ำ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

คือผม กำลังจะสั่ง ชุด น้ำ Thermaltake Bigwater 745 จาก TKcom อ่ะครับ ตามนี้ http://www.thermaltake.com/product/L...6/cl-w0076.asp
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่ามัน โอเค ป่าวกับชุดน้ำตัวนี้ มันเย็นกว่า ซิ้งลมมากมั้ย และปั้มน้ำมันใช้ไฟแบบไหน ไฟคอม หรือไฟบ้าน อ่ะครับ

1.เครื่องมือที่ต้องใช้ อะไรบ้าง
    2.ต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มอีกมั้ยจากชุดน้ำที่มีมาให้ ถ้ามีจะได้สั่งพร้อมกันทีเดียว
    3.ชุดน้ำตัวนี้ ควรวาง ม้อน้ำไว้แบบใดบ้าง เพราะมันมี ให้2ตัว
    4.ราคาที่ TKcom โทรสั่งขอลดราคาได้อีกมั้ย อันนี้สำหรับคนที่เคยสั่งนะครับ แล้วเค้าจะแถมอะไรให้เราป่าว (ถ้าขอนิดๆหน่อยๆ เช่น ซิลิโคลน นิดนึง)
    5.คือผมต่อ ซัพพาย ไว้ 2ตัว คือจะใช้ชุดน้ำที่ ซัพพายตังหาก ตัว 350W ไฟพอมั้ยแค่นั้นเพราะต่อหลอดไฟกับพัดลมไว้ด้วย
    6.การดูแลรักษา ต้องเป็นยังไงครับ เช่น การทำความสะอาด สายยาง หรือ การเติมน้ำ อะไรเป็นต้น
    7.สำคัญข้อนี้ มันจะรั่ว มั้ย
    8.ถ้าคิดออกจะถามอีกครับ เพราะผมมือใหม่สำหรับ การเล่นน้ำนี้

มันจะเย็นสักเท่าไหร ถ้าผมลาก ไปที่ 4GHz และไฟ น่าจะ 1.6 มันจะดับร้อน สักไม่เกิน 50องศา มั้ยฟูโหลดนะ
    Last edited by noAng; 3 Jun 2008, 16:58:27.

ระวังจะเย็นสู้ซิงค์ลมบางตัวไม่ได้นะ.... หุหุ

Comment

พอจะบอกได้ไหม ซิ้งลมอันไหนที่เย็นกว่าครับ จะได้ไปสอยมาใช้อิอิ ตอนนี้ใช้ซิ้งเดิม Intel เลยไม่รู้ความแตกต่างครับ ขอความรู้นิดนึง

Comment

น้ำตัวนี้ใช้งานocไม่เวอรครับระบายความร้อนไม่ทัน

Comment

THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREMEตัวนี้เย็นกว่าเพราะในใส้มีน้ำยาดูดความร้อนในแกนมันด้วยครับ

Comment

ถ้าจะเล่นน้ำแนะนำให้ลองใช้ของแยกชึ้นอะครับเช่นหม้อน้ำไว้พัดลมหลังอะครับเอาลมร้อนออกหรือเอาหม้อน้ำไว้นอกเคสจะช้วยระบายความร้อน

Comment

คำแนะนำอย่างเดียวคับ สั้นๆ เตรียมตังไว้เยอะๆคับ

Comment

ตังค์มีพร้อมซื้อครับ แต่อยากรู้แค่ว่ามันน่าเล่นมั้ยรุ่นนี้ ถ้าจะเป็นบล๊อค CPU อันใหม่ไม่ใช้ของที่มากับมัน และอยากรู้ว่า มีซิ้งอันไหนที่เย็นกว่า ว่าจะเอาไป OC สักไฟ 1.6 สักหน่อยอ่ะครับ

Comment

ดันครับเก็บข้อมูล

Comment

up

Comment

เล่นลมเหมาะกว่าถ้ามือใหม่งบน้อย ว่าแต่เก่าลมใหม่น้ำรึเปล่า

Comment

Working...
                      X