Announcement

Collapse
No announcement yet.

16x ทำไมมันวิ่งแค่ 1x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 16x ทำไมมันวิ่งแค่ 1x

ผมพึ่งมาสังเกตว่าทำไมมันวิ่งแค่นี้ ช่วยวิเคราะห์หน่อยว่าอาการเป็นที่ตัวไหน
    Attached Files

เหอะๆๆๆ เพิ่งเห็น หรือ เพิ่งสังเกตุ ครับ ของผม ก็ 16/16 นะ อันนี้ 16/1 ไม่เคยเจอ

Comment

Originally posted by duke1 View Post
      เหอะๆๆๆ เพิ่งเห็น หรือ เพิ่งสังเกตุ ครับ ของผม ก็ 16/16 นะ อันนี้ 16/1 ไม่เคยเจอ
      น่าเศร้า -*- ผมใช้เมนบอร์ด
      FSB1333/2Dual-DDR667/4SATA/PCI-E S.6Ch+L(GB)
      ไปดูbios ก็ปรับ ดีฟอลแล้วไม่รู้มีปัญหาอะไรแน่ไดเวอกาดจอก็ลงใหม่แล้ว งงกะมาน

Comment

ถอด VGA ออกมา
        เคลียร์ CMOS หรือ ถอดถ่าน เมนบอร์ดออกแล้วใส่ใหม
        แล้วเสียบ VGA เข้าไปใหม่

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ถอด VGA ออกมา
          เคลียร์ CMOS หรือ ถอดถ่าน เมนบอร์ดออกแล้วใส่ใหม
          แล้วเสียบ VGA เข้าไปใหม่
          ขอบคุณครับ

Comment

ของผม 16@8 ทําไงดี มันวิ่ง 16หรือ8 กันนี้
            บอร์ดกิ๊กกาไบต์ รุ่น GA-M61SME-S2
            การ์ดจอกิ๊กกาไบต์ รุ่น GV-NX85T256H
            เอาถ่านออกแล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ ทําไงดีนี่ GM กิ๊กกาไบต์อยู่ไหนช่วยที

Comment

Originally posted by TMalexoff View Post
              ของผม 16@8 ทําไงดี มันวิ่ง 16หรือ8 กันนี้
              บอร์ดกิ๊กกาไบต์ รุ่น GA-M61SME-S2
              การ์ดจอกิ๊กกาไบต์ รุ่น GV-NX85T256H
              เอาถ่านออกแล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ ทําไงดีนี่ GM กิ๊กกาไบต์อยู่ไหนช่วยที
              มันคงเหมือนasrockบางรุ่นที่pci-eวิ่ง 8x

Comment

ไม่ลอง flash bios ดูละครับ อาจจะแก้ได้ก็ได้นะ

Comment

ไมข้างกล่องการ์ดจอเขียนPCI-E 16X ตัวด้านในเมนบอร์ดก็สกรีนPCI-E 16X

Comment

flash bios ทําไงครับ สอนหน่อยครับ

Comment

..

Comment

ผมได้คําตอบแล้วครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=214891

Comment

Working...
                        X