Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 2,000 อยากได้ 2.1 เบสหนักๆครับ รบกวนแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 2,000 อยากได้ 2.1 เบสหนักๆครับ รบกวนแนะนำหน่อย

ก็ตามหัวกระทู้เลยครับ งบ 2,000 = 2.1 เบสหนักๆ นุ่มลึก และก็เสียงกลางแหลมดีๆใสๆด้วยก็จะดีนะครับ
    ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้น่ะครับ แต่ก็อยากได้ลำโพงดีๆมาฟังที่หอบ้างน่ะครับ รบกวนแนะนำหน่อยนะงับ

ตอนนี้ก็ลองๆหาดูแล้ว ติดใจ A600II กับ A500L น่ะครับ
    แล้วระหว่าง 2 ตัวนี้ ตัวไหนให้เบสที่หนักกว่ากันหรอครับ
    ดูในเว็บเห็นบอกตัว A600II เบส 45w RMS
    ส่วน A500L เบสอยู่ที่ 25w RMS (จิงๆก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับ ก๊อปมาวางเนี่ยแหละ 555+ )

ขอเป็นที่เซียร์นะครับ ถ้าเป็นพันทิพย์มันเดินทางลำบากน่ะครับ แหะๆ (ตอนขนมา)

ปล.แต่ถ้าได้เป็น 5.1 ก็ดีนะครับ แหะ ๆ ๆ ๆ ๆ
    Last edited by thaiwebon; 3 Jun 2008, 16:00:08.

อยากได้เบสหนักๆๆๆ ซื้อตู้กับ ลำโพงมาทำเองเลย ครับ ได้เทพ เลยละ ในงบ 2 พัน ได้ของแรงเลยละท่าน บ้านหม้อ เพียบ ครับ แต่ถ้าไม่ชอบทำเอง ก็หาซื้อ พวกที่ทำไว้แล้ว

Comment

คำตอบข้างบน ถึงกับตายเลยคะ

Comment

หนึ่งในตัวเลือกต้องมี X3 2.1
        ที่เซียร์มีแน่นอน ประมาณ 2300 บาท

Comment

Originally posted by duke1 View Post
          อยากได้เบสหนักๆๆๆ ซื้อตู้กับ ลำโพงมาทำเองเลย ครับ ได้เทพ เลยละ ในงบ 2 พัน ได้ของแรงเลยละท่าน บ้านหม้อ เพียบ ครับ แต่ถ้าไม่ชอบทำเอง ก็หาซื้อ พวกที่ทำไว้แล้ว
          มันดังก็จริงนะครับ แต่อยากได้แบบไพเราะด้วย ไม่ใช่เอาแค่ดังอย่างเดียว -"-

Originally posted by bohemian View Post
          หนึ่งในตัวเลือกต้องมี X3 2.1
          ที่เซียร์มีแน่นอน ประมาณ 2300 บาท
          X3 นี่ ของยี่ห้ออะไรหรอครับ
          เสียงเหนือกว่าตัว Eacan มากน้อยแค่ไหนอ่าครับ

Edit::
          สืบทราบมาว่าของ Microlab ใช่ป่ะครับ
          เบสแรงจัง แล้วเสียง กลาง แหลม เป็นยังไงบ้างหรอครับ สู้ตัว Eacan ได้ไหมครับ
          Last edited by thaiwebon; 3 Jun 2008, 16:04:35.

Comment

ผมเพิ่งไปซื้อมาที่เซียร์ X3 ไปลองฟังด้วยตัวเองดีที่สุด

Microlab x3 2.1 2390บาท
            Microlab x1300 5.1 2390บาท

Comment

X3 แหละครับเหมาะสมที่สุด

Comment

ราคานี้ x3 ไม่มีตัวไหนสู้ได้

Comment

ตามนั้นไปก็ได้ครับ A600
                  พอได้อยู่ แต่งานไม่ดีนะครับ

Comment

ฟัง เอง ดี ที่ สุด ไม่ เชื่อ แต่ อย่า ลบ หลู่ หู ของ เรา

Comment

Working...
                    X