Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกคอมชุดไหน ใช้ไม่น้อยกว่า 4 ปี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกคอมชุดไหน ใช้ไม่น้อยกว่า 4 ปี

เลือกคอมชุดไหน ใช้ไม่น้อยกว่า 4 ปี
    คอม 1
    CPU Core2 Duo E8400
    CPU COOLER CNPS9700 LED
    MANBORD ASUS P5E
    VGA XFX GF9800GTX Black Edition YDB9
    RAM OCZ Platinum Edition 4GB 800MHz (2GBx2) 5-4-4-15
    HARDDISK SEAGATE Barracuda 7200.11 ST3500320AS 500GB SATA-II 32MB NCQ
    PSU Tagan BZ 600 W

คอม 2
    CPU Core2 Duo E8400
    CPU COOLER CNPS9700 LED
    MANBORD ASUS P5K Pro
    VGA ASUS EN9800 X2
    RAM OCZ Platinum Edition 4GB 800MHz (2GBx2) 5-4-4-15
    HARDDISK SEAGATE Barracuda 7200.11 ST3500320AS 500GB SATA-II 32MB NCQ
    PSU Silverstone ST750ZF 750 W
    ขอเหตุผลด้วยครับ ใส่มาได้เต็มที่เลย

มันอยู่ที่งาน และ ความต้องการของ ผู้ใช้ครับ

Comment

เน้นเล่นเกมส์ 80 อย่างอื่น 20 ครับ

Comment

การ์ดเป็น 9800 GTX ดีกว่าไหม เพราะ Dual GPU นี่มันเปลืองไปหน่อยนะ
        นอกจากอยากเอามา Quad SLI

Comment

อันไหนก็อยู่ได้เหมือนกันละครับ ถ้ามันไม่ไหม้หรือระเบิดไปก่อนอะครับ
          2 สเปกนี้พอๆกันครับ แต่การ์ด gpu คู่ ก็แรงก่า gpu เดี่ยวแต่กินไฟมากก่า
          ลำพังผมคิดว่า9800gtxตัวเดียวก็เอาอยู่ละครับ

Comment

แล้วแต่ท่านชอบเลยครับ ใช้ไปเถอะ ของผม 6-7ปี ละ ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย

ใช้ให้คุ่มครับ คอมฯแรงมาก

Comment

ชุด 2ราคาแพงกว่าชุดแรกประมาณ 3000 ครับ

Comment

ชุด2เลย ถ้าไม่oc มาก มันก็อยู่ได้นานอะ ( 4ปี แน่ะ )

ถ้าไม่ oc นะ

ส่วนมาก hardisk จะไปก่อนมากกว่า จิงปะ .... ผมเปลี่ยนปีล่ะตัว ...

Comment

ชุดไหนก็ได้ครับ แต่ซื้อแล้วจงเลิกติดตามข่าวสาร

Comment

เหมือนกันแต่อันแรกบอร์ดมันแพงกว่าเยอะอยุ่เน้อ

Comment

Originally posted by cmo View Post
                      ชุดไหนก็ได้ครับ แต่ซื้อแล้วจงเลิกติดตามข่าวสาร
                      ช่ายๆ เพราะคอมมันอัพ สองเท่าทุกๆ 1.8 อ่ะ ตามกฎ หุหุ

Comment

ผมจะ OC แค่ 4.0 ครับ
                        ชุดแรกมีดีที่บอร์ด
                        ชุดสองมีดีที่การ์ดจอ
                        แล้วระหว่างบอร์ดสองตัวนี้ความต่างกันเยอะมากมั้ยครับ อะไรบ้าง ยกเว้น chip P35,X38

Comment

Working...
                        X