Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B Asus P5P800S ใส่VGAอะไรได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B Asus P5P800S ใส่VGAอะไรได้บ้าง

M/B Asus P5P800S อินเตอร์เฟซมันเป้น AGP8x ครับ
    ตอนนี้ใส่ ATi9550 128MB อยู่ครับ อยากอัพเกรดมันใส่อะไรได้บ้างครับ
    ช่วยแนะนำรุ่นและยี่ห้อทีครับ ที่มันใส่แล้วไม่ติดคอขวดลงตัวกับสเป็คที่ผมมีอยู่
    แล้วถ้าใส่ไปแล้วมันต้องต่อไฟเพิ่มไหมครับ ไฟมันจะพอไหมครับ

สเป็คคร่าวๆ
    Intel Pentium4 Prescott @ 3.2Ghz
    M/B Asus P5P800S
    Ram DDR PC3200 2GB
    PSU ติดมากับเครื่อง450W

ขอความรู้ด้วยครับท่านทั้งหลาย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Slot AGP 8x/4x

Comment

ใส่เต็มที่ พอหาซื้อได้ ก็ 7600 gt หรือ 1950 pro ไม่แพงด้วย

Comment

Originally posted by duke1 View Post
        ใส่เต็มที่ พอหาซื้อได้ ก็ 7600 gt หรือ 1950 pro ไม่แพงด้วย
        ประมาณราคาให้ด้วย ทั้งมือหนึ่งทั้งมือสอง พอจะมีข้อมูลไหมครับ ถ้าไม่มีไม่เป้นไรครับ

ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ มาตอบอีกหลายๆคนก็ได้ครับไว้เป็นความรู้

Comment

Working...
        X