overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ร้านประกอบคอมเนียนๆในพันทิพย์

OverclockZone Member rawatr's Avatar

Default ร้านประกอบคอมเนียนๆในพันทิพย์

ไม่ทราบว่าร้านไหนประกอบคอมแบบเนียนๆๆบ้างครับในพันทิพย์ ผมเคยใช้บริการที่ busitek ก็ OK จะไปใช้บริการ ร้าน jedi บ้าง ร้านนี้ประกอบดีมั้ยครับ พอดีของที่ต้องการซื้ออยู่ในร้านนี้มาก

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ดีหมด ยกเว้นร้าน JI....B

OverclockZone Member tower's Avatar

เหอะๆเลิกซื้อ JIB แล้วเหมือนกัน ลองเดินๆดูไปเรื่อยๆ

OverclockZone Member xculibur's Avatar

ร้านแพนโซนิค
    อยู่ชั้น 3

ผมเคยไปสั่งประกอบอยู่เยอะเลยครับ

บริการดีครับ ลูกค้าเก่ามีปัญหานี้ ซ่อมคอมถ้าอาการไม่หนักมากก็รับทำให้ฟรี

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

TK jedi ก็โอเคนะ เนียนใช้ได้

Busitek ก็น่าสน

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

ร้าน siamsofttech ก้อใช้ได้ทีเดียวนะ

OverclockZone Member Trex's Avatar

bigit ครับ เป็นร้านของcom7 ผมสั่งประกอบแล้วส่งมาที่บ้านครับ ชั้น 3มั้งวันนั้นผ่านๆ

ผมเคยเป็นช่างอยู่ jib โดยส่วนตัวผมว่าผมทำดีนะ ส่วนคนอื่นๆทำไม่ค่อยได้เรื่อง ไม่มีประสพการณ์ สอนงานไม่จำ อย่างเช่น สายไฟ psu ไม่ให้บิดหรือพันจนแน่น มันจะเกิดสนามแม่เหล็ก และ psu พังไว เสียดายของด้วย enermax ตัวล่ะ 2500 ทำเหมือนของติดเคสได้งัย (ส่วนหนึ่งเป็นเพราะช่างใหม่หมุนเวียนเข้าเรื่อยๆ) เคยเจอลูกค้าเค้าเอาเครื่องมาซ่อม flash drive ไหม้ 2 ตัว เพราะเสียบ usb ผิด เซ็งเลย
    ส่วนที่ดีก็มีครับ ลองๆคุยเรื่อง hardware software ถ้าเค้าตอบได้ อย่าไม่ลังเล น่าเชื่อถือ คนนั้นแหละ ใช่เลย
    เวลาไปซื้อคอมให้เพื่อน หรือน้อง ขอประกอบเองดีกว่าครับ แบบว่าเชื่อใจตัวเองมากกว่า
    ลูกค้าทั่วไปทำไม่ได้น้า เค้าไม่อนุญาต เอามาประกอบเองดีกว่านะ

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

IT Fever ห้อง 3104 ครับ

ขอบพระคุณข้อมูลภาพจากท่าน Venom-Crusher เว็บมาสเตอร์แห่ง Vmodtech.com ขอบพระคุณมากๆครับ

OverclockZone Member

Jedi เพิ่งจะถอยมาอะ ถ้าไปซื้อถึงร้าน ขอไปดูได้เลย ได้เห็นทุกขั้นตอน ติเตือนคนทำได้ เพราะทำมาแล้ว

มีอะไร สงสัย ถามได้ คนทำใจดีเป็นกันเอง ยิงมุขตลกไปด้วยจะทำให้ไม่น่าเบื่อ - -

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

เด๊วนี้บางร้านมีช่างใหม่หมุนเวียนเข้ามา ยังเด็ก ๆ อยู่เลย มาประกอบให้ รู้สึกประกอบไม่ค่อยเรียบร้อยครับ สายไฟต่าง ๆ นานา พันยุ่งเหยิง กลับมาบ้านผมต้องเปิดเคสจัดเองใหม่หมด
    Last edited by stepmixer; 4 Jun 2008 at 04:29:33.

OverclockZone Member noAng's Avatar

ใครมันจะรู้ใจเรา เท่าตัวเราเอง

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

อย่างได้ร้านที่มีช่างหล่อๆหนะตัวเอง

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

Quote Originally Posted by Deenkung View Post
    อย่างได้ร้านที่มีช่างหล่อๆหนะตัวเอง
    ไม่ต้องไปถึงพันธ์ทิพย์หรอกครับ ห้องผมก้มีครับ

ร้านแพนโซนิค อยู่ชั้น 3 และก็ร้าน A&L มั้งครับ

ผมจะให้ร้าน 2 ร้านนี้คิดสเป็ค แล้วจะต่อนะ โดยเอาของอีกร้านนึงว่าได้เท่านี้ จะลดให้เราได้เท่าไหร่

ก็กลับไปกลับมาจนกว่าจะพอใจ งงไหม

และเขาก็ให้เรา ประมาณว่า เกทับกันใหญ่เลยอ่ะ จนได้ราคาต่ำสุด ร้านไหนลดได้ต่ำสุด ก็เอาร้านนั้นอ่ะครับ

ปล. พี่ทั้ง 2 ร้าน คุยเป็นกันเองอ่ะแหย่เล่นบ้าง

ปล.2 ที่ทำแบบนี้เพราะพี่เขาท้าผมน่ะ จะลดให้ต่ำกว่าร้านอื่นอีก

ปล.3 ราคาไม่ต่างกันมาก ขี้เกียจเดิน ร้านไหนสะดวกก็เอาร้านนั้นครับ
    Last edited by ปฐมวงศ์; 4 Jun 2008 at 09:57:14.

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

Quote Originally Posted by ปฐมวงศ์ View Post
    ไม่ต้องไปถึงพันธ์ทิพย์หรอกครับ ห้องผมก้มีครับ
    ฮ่าๆๆๆ

OverclockZone Member

งานพื้นๆที่ไหนก็ได้คับ แต่ถ้าของแต่งก็เลือกร้านที่ขายนั่นแหละประกอบให้เลย

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

การประกอบคอม มันยากที่ตรงจัดสายไฟหรอครับ?

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

Quote Originally Posted by warcar1345 View Post
    การประกอบคอม มันยากที่ตรงจัดสายไฟหรอครับ?
    ไม่หรอกครับ ผมว่า การจัดสายไฟดีไม่ดี อยู่ที่ความละเอียดของคนประกอบมากกว่านะ

บางคนก็ไม่ใส่ใจด้วยซ้ำไป

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

pansonics - ถือว่า ok งานดีแต่ต้องต่อราคาของหน่อย บางทีคุยดี ไม่ต้องต่อก็ลดให้ซะงั้น เคยลด LCD ให้ผม 800 จากราคาป้าย งงไปเลย เหๆ

Jedi- ไม่รู้ ไม่เคยประกอบ รอท่านอื่น

TK - งานดี แต่ช่างบางคนไม่ละเอียด ของง่ายๆอย่าง lan on board ไม่เปิด - -" บางคนก็แต่งมาให้ซะสวยเลย ถ้าประกอบ เลือกทีหน้าตาออกแขกๆหน่อย งานเนี๊ยบมาก ถ้าคนที่เด็กๆหน่อยผมสั้นๆนี่ดูแล้วแต่อารมคอตๆ อารมดี งานดี หงุดหงิด งานไม่เนี๊ยบเลย

M-inter ของราคาถูก เลยลดน้อย ช่างบางคนละเอียด บางคนไม่ละเอียด ดูงานแล้วรู้เลย

HwH ครั้งเดียวพอ กุจะไม่ไปยุ่งกะมันอีกแล้ว

ปล. จากประสบการณ์ประกอบคอมใน 1000tip ที่ผ่านมาของผม

kkpnova
    Guest

Jedi ครับ แน่นอน ของดีสุดๆ รับประกัน + Service เยี่ยม พนักงานขายน่ารัก

ปล,มีเพื่อนไปTK สอย 9800GTX มาใหม่ แต่ดันเขาของที่เอามาเทส (เห็นเขาว่าเอาไปเทส) แล้วมันมีปัญหา เลย ไม่ค่อยอยากจะไปสอยที่ร้านTKอีกเลย แต่ก็แล้วแต่ดวงนะครับ ถ้าไปเจอพี่ต้น อาจจะไม่ซวยอย่างนี้ก็ได้ ไอ้เพื่อนผมมันดันไปเจอพนักงานใหม่ มันเลย ซวยเอา ส่วนตัวถ้าซื้อของ10k up ส่วนตัวนะครับ ไว้ใจJediเป็นที่สุด เพราะTK เจออย่างนี้มา เลยต้องคิดหนักอยู่เหมือนกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks