Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธี ปรับ Race Driver: GRID RELOADED ให้ขับง่ายขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธี ปรับ Race Driver: GRID RELOADED ให้ขับง่ายขึ้นครับ

เข้าเกมส์ไปทำตามนี้เลยครับ
    1.Option
    2.Driving Option
    3.Advanced

แล้วปรับลองดูครับ จะได้ขับง่าย ๆๆขึ้น อ่อ ปรับไปปรับมา ระวังเลี้ยวไม่ได้นะครับ
    ทริปง่าย ๆๆ ปรับอีเบรค ขึ้นเยอะๆ เอาไว้ใช้ดึงเวลาเข้าโค้ง จะได้แจ่ม ๆๆๆๆ

ผมว่ารถขับง่ายกว่า นีสโปรมากๆ ผมเล่นเกมนี้ครั้งแรก ยิ้งเลย(เข้าโค้งดีชิบ)
    แต่เสียอย่างเดียว หลุดโค้งลงหญ้าทีนึงแทบอยากจะเริ่มเล่นใหม่
    ลงหญ้าลงทรายแต่ละครั้ง หมุนๆๆๆๆ อยู่นั้นแหละ
    ไม่ใช่อะไรครับ มันเจ็บใจครับ
    แมงจะชนะอยู่แว้ว ดันมาแหกโค้งสุดท้ายลงหญ้า หมุนติ้วๆ แพ้เลย
    เคลียด

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
      ผมว่ารถขับง่ายกว่า นีสโปรมากๆ ผมเล่นเกมนี้ครั้งแรก ยิ้งเลย(เข้าโค้งดีชิบ)
      แต่เสียอย่างเดียว หลุดโค้งลงหญ้าทีนึงแทบอยากจะเริ่มเล่นใหม่
      ลงหญ้าลงทรายแต่ละครั้ง หมุนๆๆๆๆ อยู่นั้นแหละ
      แมงจะชนะอยู่แว้ว ดันมาแหกโค้งสุดท้ายลงหญ้า หมุนติ้วๆ แพ้เลย
      เคลียด
      สมาธิมันหมดตอนรอบสุดท้ายแล้วมันเปิดเพลงให้เราฟังอ่ะครับ ผมเลยต้องปิดของมัน

จะบอกว่าเกมนี้ผมต้องใช้เวลาเล่นเกือบ1คืนเต็มๆ เพื่อทำความเคยชินกว่าจะเปิดเพลงไปเล่นไปได้ (ปกติNFSเล่นไม่เคยเหงาหูครับ)

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
        เคลียด
        ใช่เลยคับ เข้าโค้งท้ายปัด เนียนมากๆ

เริ่มจะชินกับระบบการเลี้ยวแล้ว

Comment

ผมว่าที่เกมนี้ตั้งมาน่ะขับง่ายมากเลยนะไม่หน่วงไม่หนืด GTR2 FIA ยังยากกว่าหลายเท่า โดยรวม ดีมากๆครับสมกับที่คอยเล่นนาน.....
          Last edited by runnerkob; 4 Jun 2008, 07:25:17.

Comment

มันใช้จอยได้ไหมครับ
            ถ้าใช้ได้ไปปรับตรงไหนอะ แนะทีครับ

Comment

Working...
            X