Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยคับท่านผู้รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคับท่านผู้รู้

หน้าจอเครื่องมันไม่ติด ผมเลยเช็คที่แรม สลับแรมดูแล้วก็ไม่ติด การ์ดจอ ออนบอด น่าจะเป็นที่บอร์ดไช่เปล่าครับ

เครื่องบูทหรือเปล่าครับ
    ถ้าเครื่องบูท แต่ภาพไม่ติด ก็เป็นที่การ์ดจอออนบอร์ด

ลองถอดแรมออกแล้วเปิดเครื่องดู ว่าบอร์ดมีเสียงหรือเปล่า ถ้าไม่มีเสียง ก็แสดงว่าบอร์ดเสียครับ

ลองใส่แรมทีละตัวดูครับ เพราะถ้ามี 2 ตัว แล้วตัวใดตัวหนึ่งเสีย จะบูทเครื่องไม่ผ่านทันที

Comment

ผมไม่รู้ แล้วจะเข้ามาทำไมหว่า

Comment

ผมว่าอาการงี้เคีลยไบออสก่อนเลยครับอันดับแรก
        ถ้ายังไม่ติดิดก็ตามคอมมเม้นอันที่2ครับ

Comment

ขอบคุนมากนะครับผม

Comment

Working...
          X