Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู hd3650 กับ RivaTuner 2.09 ให้ผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู hd3650 กับ RivaTuner 2.09 ให้ผมทีครับ

ทำไมมันเป็นอย่างงี้อ่ะครับ

คือมองไม่เห็น core/mem ของการ์ดจอเลย

แทป Fan ก็ปรับไรไม่ได้ ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

อีกทั้งเวลากด Enable low-level hardware overclocking
    มันจะขึ้น เตือนมาให้รีบูตเครื่อง อ่ะครับ ตามรูปเลย

ใช้มาdrier CCC ทั้ง 8.4,8.5 แล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ
    รบกวนทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Attached Files

ดันก่องนอน นิดส์ ^o^

Comment

Sapphire แม่นบ่ ถ้าใช่ก็ ATI tool โลด
      ผมลองทุกอย่างแล้วRiva ยังไงก็ปรับcore/memไม่ใด้
      ปรับใด้แต่พัดลม

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
        Sapphire แม่นบ่ ถ้าใช่ก็ ATI tool โลด
        ผมลองทุกอย่างแล้วRiva ยังไงก็ปรับcore/memไม่ใด้
        ปรับใด้แต่พัดลม
        แม่นแล้วครับท่าน งืมๆๆ ครับผม ^ ^ ขอบคุณมักๆครับ แต่ผมยังงง อยากรู้สาเหตุ

ขอผงผมเนี่ย ปรับไรก็ไม่ได้สักอันเลยอ่ะครับ

แล้วแบบนี้ถ้าจะใช้โปรแกรมอื่นในการปรับรอบพัดลมจะต้องใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ

Comment

ลองกด Detect now ดูอ่ะยัง....

Comment

กดแล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับคุณเดียร์

ตอนแรก ATItools ก็ใช้งานไม่ได้เหมือนกัน
            จึงลอง ลง ati omega driver ดู ใช้ ATitools ได้ละ

แต่ว่า Rivatuner ก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ

Comment

ดูทีท่าไดร์เวอร์จะไม่เวิคซะหละมั้ง
              สงสัยได้กลับไปใช้ 7.12 ดูแล้วเข้าท่าดีนะ
              จากนั้นค่อยสองสลับเวอร์ชั่นของ riva ดูอีกทีครับ
              ใช่ว่า 2.09 จะเวิคหรือดีเสมอไปนะจ๊ะ.... ลองดูครับ

Comment

ครับผม สงสัยต้องลองไปขุด riva เวอร์ชั่นเก่าๆ มาลองดู อิอิ

Comment

ขอผมก็แบบนี้อะครับ ไม่ง้อหรอกครับ ถ้าอยากดัน ก็ ATI tools โลด

Comment

อืมครับผม คงงั้น ถ้ายังไม่ได้อีก ไม่รู้จะดันให้ได้ 800/900(1800) เหมือนท่านป่าวเนี่ย แต่คงยาก

Comment

Originally posted by miixer View Post
                      อืมครับผม คงงั้น ถ้ายังไม่ได้อีก ไม่รู้จะดันให้ได้ 800/900(1800) เหมือนท่านป่าวเนี่ย แต่คงยาก
                      ตัวนี้ผมเคยดันใด้ 850/2000 นะครับ แต่ละตัวมันไม่เท่ากันครับลองดู

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                        ตัวนี้ผมเคยดันใด้ 850/2000 นะครับ แต่ละตัวมันไม่เท่ากันครับลองดู
                        เหอะๆ ตัวของผมมันเริ่มที่ 725/800 ตอนนี้ดันมาที่ 750/850 ก็เอาละ

Comment

Working...
                        X