Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามด่วนครับรบกวนเพื่อนๆช่วยที เมนบอร์ด รุ่น Ga-945PL S3ไม่สามารถใช้กับCPU INTEL E6750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามด่วนครับรบกวนเพื่อนๆช่วยที เมนบอร์ด รุ่น Ga-945PL S3ไม่สามารถใช้กับCPU INTEL E6750

มันไม่รองรับ หรือรับไม่ไหวหรือเปล่าครับ เพราะอ่านข้อมูลจากกระทู้นี้ ผมก็งงๆ เพราะไม่เก่งเรื่องคอมเท่าไหร่ รู้ งูๆปลาๆ กระทู้นี้อะครับ
    http://www.overclockzone.com/benz_20...GA-945P_PL-S3/
    เห็นเค้าว่า บอร์ดตัวนี้ รองรับแค่ FSB 800/533 ถ้าใส่ 1066 ก็จะเหมือน คล๊อกอยู่ตลอดเวลาแล้ว แต่ตัว E6750 นี่รู้สึก FSBจะ 1300 กว่า หรือบอร์ดมันจะไม่ไหวครับ เปิดเครื่องติด แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย หน้าจอเงียบเป็นป่าช้าเลย เคลียร์ Cmos ก็แล้ว ทำทุกทางแล้วอะครับเสียบใส่ใหม่ทุกอย่าง คือเปิดไงก็ไม่ได้สักที บอร์ดก็ไม่น่าจะเสียด้วย เพราะก่อนหน้านี้ยังใช้อยู่เลย ท่านใด พอรู้ ว่ามัน เข้ากันไม่ได้ หรือบอร์ดรับไม่ไหว หรืออาจจะเป็นเพราะอะไรรบกวนทีนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเอาบอร์ดไปเคลม เพราะคิดว่าไม่น่าเสีย และ Cpu ก็ไม่น่าจะเสียด้วยอะครับ รบกวนด้วยนะครับ ทุกท่าน

PM ไปแล้วนะครับท่าน ลองอ่านดู

Comment

อ่อ ได้แล้วครับ เน็ทช้า โหลดเกมส์อยู่
      Last edited by Goodgames; 4 Jun 2008, 01:58:45. Reason: ...

Comment

ดูอีกทีครับ

Comment

Working...
        X