Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหารบกวนผู้รู้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหารบกวนผู้รู้ทีครับ

คือวันนี้ผมจะย้ายไปอยู่หอใหม่มันติดปัญหาตรงที่หอใหม่ผมเนี่ยมันใช้เน็ทแบบไร้สายอะครับไม่ใช้แบบสายแลน แต่คอมผมมันเป็นแบบ PC ตั้งโต๊ะธรรมดาอ่ะครับ คำถามผมมีอยู่ว่า

1.คือถ้าผมจะใช้เน็ทนี่ผมต้องซื้อตัวรับสัญญาณ wifi มาใช่มั้ยครับ
    2.แล้วถ้าผมซื้อwifiแบบusb นี่มันติดตั้งง่ายใช่มั้ยครับ
    3.ยี่ห้อไหนดีครับและราคาประมาณเท่าไหร่
    4.มีข้อแนะนำอะไรเพิ่มเติมอีกครับ อิอิ

ปล.ไม่มีความรู้ทางเรื่องนี้เลยครับต้องขอโทษที

1. ใช่ ( Wireless PCI Ethernet Adapter )
    2. ก็ได้เหมือนกัน ( Wireless USB2.0 Network Adapter )
    3. เลือกดูๆ เอา
    4. แนะนำเป็นแบบ การ์ด PCI จะเสถียร นิ่ง ไม่ค่อยร้อน ราคาจะถูกกว่า
    ปล.ผมตอบผิดหมวด อีกละ

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับเมื่อเที่ยงนี่เลยไปซื้อแต่เป็นแบบ usb อ่ะครับเพราะคิดว่าคงใช้ไม่นานอ่ะครับ
      ซื้อของยี่ห้อ Zyxel ราคา 790 บาทรับประกัน3ปีครับเด๋วคืนนี้จะลองต่อดูว่าจะมีปัญหาอะไรอีกหรือเปล่า
      แต่อาจมีปัญหาแน่เพราะผมจะเป็นคนแรกของหอที่ใช้เน็ท เพราะเป็นหอเพิ่งเปิดใหม่ผมเข้าไปอยู่เป็นคนที่ 3
      ของชั้นเลย อิอิ

Comment

Working...
      X