Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิ เท่าไหร่หรอครับ ถึงเรียกว่าร้อนสำหรับ CPU AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมปกติไหมเนี่ย ไม่มีแอร์ ฟูลที่46-47ครับ ใช้เคสcm690 ซิลิโคน ThemalFusion400
    Last edited by ferrary; 30 Apr 2009, 05:16:30.

Comment

ของผม X2 5000+ ลาก 2.9 เอง ปกติก็ 45 Full ก็ 58-62

แล้วขอถามอีกหน่อย ส่วนใหญ่ นี้ ดู ความร้อน ตรง คอร์ หรือ ตรง เทม อ่า

Comment

7750 ผมลาก 3.2 อยู่ที่ 55C'
        Idle 39 - 43 C'

Comment

สำหรับผม

idle ไม่ควรเกิน 50
          full ไม่ควรเกิน 75

แค่นี้ผมก้ว่าร้อนแล้วนะคับ เกินนี้ร้อนเกินไป

Comment

ตามนั้นๆๆๆ สำหรับ ซิ้งค์ เปลื่ยนนะ ถ้าซิ้งเดิม ผมว่าจะไป เดิมๆ 60 ฟลู 90 ก็ถือว่าพอไหว

แต่ถ้าเปลื่ยนซิงค์ ดีๆหน่อย ก็ ไม่ควร ฟลูเกิน 60 ครับ เดิมๆ ผมเห็นส่วนใหญ่ก็ 35-40

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              Idle ไม่เกิน 70c
              full ไม่เกิน 100c
              ผิดค่ายละมั้งท่าน อิอิ

ตอนนั้นเล่น 4800+ Full เกิน 75 ก็จอฟ้าแล้วครับ

Comment

เกิน 75 ชิวๆ เครื่องลูกชาาย 5200+ ในห้องที่ร้อนตับแลป

Comment

สำหรับผม ทุกอย่างในเคส idleไม่เกิน60ถือว่าปกติ ส่วนfull loadไม่เกิน70ถือว่าปกติ

amd ทั้งแรง ทั้งทน!

Comment

ของผม idle 43-48 แล้วแต่อากาศ full70~ ไม่เปิดแอร์ ผมว่าไม่ร้อน เพราะพัดลมคู่ตัว idle ต่ำสุด52 ละโคตรดัง นอนไม่หลับเลย (7750)

Comment

ไม่แน่ใจ

ตามนี้เลยครับ น่าจะเย็นนะ จาก acer 4520 ห้องธรรมดาครับ ใช้แค่พัดลม 14นิ้ว เป่า ทั่งคนและคอมเท่านั้นเอง เล่นเกมส์หนักๆ ก็เกือบ 70 ละครับ ผมว่าไม่เกิน 80 รับได้สบายครับ
                      ตัวก่อน ให้DURON 1.2 ลากไป2.00 ปิดเคสไม่ได้เลยครับ เล่นเนต เกือบ70 แต่เดี๋ยว นี้AMD ไม่ร้อนขนาดนั้นแล้วละครับ ตอนนี้หมดงบ จบไปกับ nootbookแล้วครับ .....
                      Last edited by noom3925; 1 May 2009, 01:19:43.

Comment

ของผม เล่นเกม อยู่ที่ 45c

Comment

-
                          Last edited by deedocmtc; 18 Oct 2009, 13:02:32.

Comment

ฟูลไม่เกิน 75 มือทนได้ครับ
                            อิอิ

Comment

idle ผมยัง 30-40 เลยเพ่

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรดูครับขอหน่อยครับ

Comment

Working...
                                X