Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมไหนปรับรอบพัดลมตามอุณหภูมิได้บ้างอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมไหนปรับรอบพัดลมตามอุณหภูมิได้บ้างอ่ะคับ

ตอนนี้ใช้ Speed Fan อยู่มันปรับได้แต่ต้องปรับเองตลอด
    ตอนนี้เลยพยายามหาโปรแกรมที่สามารถปรับความเร็วรอบของพัดลมได้ตามอุณหภูมิที่ร้อนขึ้น
    แบบfunction Q-fan ของ asus ที่ build มากับ board แต่นั้นเป็น hardware
    ซึ่งเครื่องที่ผมใช้มันเป็น board ของ tyan 2668 cpu xeon 3.0 เก่าประมาณ 3-4 ปีแล้วกระมัง
    พยายามหากระทู้เก่าๆแล้วแต่ไม่เจอจริงๆ
    รบกวนหน่อยนะครับ.
    ถ้าใครเจอขอเป็น link ก็ยังดีคับ

Speed Fan ผม ก็ใช้ มันปรับ เป็น 100% ละ ให้สูงกว่านี้ ปรับ ได้ปะ พัดลมผม หมุดแค่ 3000+ เองอะ cpu ร้อน 50 องศา ร้อนไปไหม ไม่ได้ลากนะ

Comment

อยากทราบเหมือนกันว่า มีโปรแกรมไหนบ้างที่เปิดพัดลมเวลาเครื่องร้อน และปิดเวลาเครื่องเย็น
      เช่นตั้งไว้ ที่52 องศา พออุณหภูมิเกิน 52 พัดลมก็ทำงาน แบบว่าอยากประหยัดไฟ ช่วยชาติ ช่วยแนะนำด้วยนะคับ

Comment

Working...
      X