Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอามาแจก วิธีตั้งค่าจอยในGridให้จอยธรรมดาเล่นได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถามอีกอย่างนะครับ ใครที่ใช้จอยธรรมดาเล่น ทำให้มันสั่นได้เปล่าครับ

ของผมตอนเทสใน Windows มันสั่นนะ แต่พอเอาเข้าเกมส์ไม่สั่นเลย

ปรกติเล่น MOMO จนจบครับ เลยเอาจอยมาเล่นบ้าง มันไม่สั่นเลยงงๆ...

Comment

ใช้จอย PS2+ตัวแปลงUSB ใครเล่นได้บ้างครับ ตอน SET ได้ แต่เล่นจริงไม่ได้ พอเอาจอย 100 กว่าบาทมาลอง ดันได้ ใครใช้ได้ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ

Comment

Originally posted by MaYa View Post
        ถามอีกอย่างนะครับ ใครที่ใช้จอยธรรมดาเล่น ทำให้มันสั่นได้เปล่าครับ

ของผมตอนเทสใน Windows มันสั่นนะ แต่พอเอาเข้าเกมส์ไม่สั่นเลย

ปรกติเล่น MOMO จนจบครับ เลยเอาจอยมาเล่นบ้าง มันไม่สั่นเลยงงๆ...
        ของผมก็ไม่สั่นครับ น่าจะสั่นเฉพาะXboX360นะครับ

Originally posted by b2atichart View Post
        ใช้จอย PS2+ตัวแปลงUSB ใครเล่นได้บ้างครับ ตอน SET ได้ แต่เล่นจริงไม่ได้ พอเอาจอย 100 กว่าบาทมาลอง ดันได้ ใครใช้ได้ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ
        ถ้าเป็นแบบแปลงได้2หัวคิดว่าในเกมมันจะสับสนอ่ะครับ เพราะมี2inputพร้อมกัน เวลยทำให้ใช้ไม่ได้
        เคยมีปัญหานี้กับNFSเมื่อก่อนเหมือนกัน

Comment

nos ไม่มีหรอกครับเพราะเป็นเกมที่เหมือนจำลองการแข่งขันในโลกของความจริงครับ

ส่วนการเซตจอยผมใช้ xfx ขี้เกียจลงไดรเวอร์ มันไม่สั่นนะ ผมเซตแต่การกดอย่างเดียวไม่ได้เซตเรื่องรายละเอียดการควบคุม

เสียดายที่น่าจะมี first กับ secondary button แบบใน need

Comment

นอกเรื่องนิดนะคับ ไอ่จอยTrustmasterนั่นตัวเท่าไหร่เหรอคับ(สวยดี) ผมใช้เล่นเกมขับรถ (กะวินนิ่งนิดหน่อย) ดีหรือไม่คับ

Comment

Originally posted by ZervZ View Post
              นอกเรื่องนิดนะคับ ไอ่จอยTrustmasterนั่นตัวเท่าไหร่เหรอคับ(สวยดี) ผมใช้เล่นเกมขับรถ (กะวินนิ่งนิดหน่อย) ดีหรือไม่คับ
              ซื้อมา700กว่าๆอ่ะครับ ตัวนี้สั่นไม่ได้ (สั่นได้1650)
              เล่นเกมขับรถถือว่าพอใช้ได้ครับ แต่Analogมันไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่ เพราะมันมีเนื้อที่ให้โยกน้อย เอาไว้สำหรับมือใหม่หัดAnalogครับ

Winningไม่เคยเล่นครับ ผมเล่นเกมบอลไม่เป็น

อีกอย่าง ไม่ชัวร์ว่าตัวนี้เมืองไทยมีขายไหมนะครับ เพราะผมหิ้วมาจากนอกครับ ชื่อรุ่นเต็มๆก็
              Thrustmaster Dual Analog 3(.2)
              จะมีอีกตัวสั่นได้ หน้าตาเหมือนกัน Thrustmaster FireStorm Dual Analog 3
              ปุ่มด้านหลังมี3ปุ่ม (L/R 1, 2, 3)ใช้นิ้วชี้กับนิ้วกลางกด ลองหาดูนะครับ ถ้าไม่ได้คิดว่าAnazonกับ eBayมีขาย

Comment

555+ ต้องกด เบรคมือย้ำๆเหรอครับถึงเลี้ยวง่ายจาลองไปเล่นใหม่ดูนะ

Comment

Originally posted by losopeem View Post
                  555+ ต้องกด เบรคมือย้ำๆเหรอครับถึงเลี้ยวง่ายจาลองไปเล่นใหม่ดูนะ
                  มีแอบดูเค้าเล่นด้วย...

เวลาDriftแนะนำให้ลองกดคันเร่งย้ำๆครับ เบรกมือเป็นจังหวะ

Comment

ขอบคุณครับท่าน

Comment

thx มากๆเลย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ยังติด Pro steert อยู่เลย

Comment

ผมใช้จอย PS 2 เล่นได้ครับ แต่เกมนี้ขับยากมากๆๆๆๆๆๆๆๆ นิดเดียวปัดไปปัดมา ผมแพ้ตลอดเลยอ่า

Comment

ดัน

Comment

ถามกันทุกวัน ขอดันซักทีครับ

Comment

Working...
                                X