overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: GRID มีวิธีเลี้ยวให้งายๆอย่างมั้งคับ แล้วผมซื้อจอยมาแล้วมันต้องตั้งค่าที่ไหนคับ

OverclockZone Member

Default GRID มีวิธีเลี้ยวให้งายๆอย่างมั้งคับ แล้วผมซื้อจอยมาแล้วมันต้องตั้งค่าที่ไหนคับ

GRID มีวิธีเลี้ยวให้งายๆอย่างมั้งคับ แล้วผมซื้อพวงมาลัยมาแล้วมันต้องตั้งค่าที่ไหนคับ
    ประมานว่าไม่เปงหรือต้องตระกลูLogitechเท่านั้นอ่า
    Last edited by PuyZaBra; 4 Jun 2008 at 17:57:58.

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

ผมเล่นกะคีย์บอร์ดอยู่เลย

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ในเกมมันยังง่ายไม่พอเหรอครับเนี่ย

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by Benz_36 View Post
    ในเกมมันยังง่ายไม่พอเหรอครับเนี่ย
    สำหรับผมโคตรยากเลยครับจุดดัก noob เพียบ NFS ง่ายกว่านะ อันนี้สมจริงล้อเบี้ยวก็ควบคุมรถได้ยากขึ้น

ใครมีบอกมั้งน้า

OverclockZone Member tlandlek's Avatar

ผมใช้ momo อยู่คับ แต่ต้องปรับ deadzone คันเร่งกะเบรคไว้ที่ 50% คับ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ส่วนตัวผมว่า NFS ยากกว่า เลี้ยวยากกว่า
    มาเจอเกมนี้ หมูเลย
    ที่เสียหลักจริงๆก็เห็นจะเป็น วิ่งมาแรงๆแล้วเจอโค้งหักศอกเลี้ยวไม่ทัน

OverclockZone Member kanao's Avatar

รอความเห็นท่านต่อไป

NFS ระบบดีกว่า

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

วิธีตั้งค่าจอย >>จิ้ม<<

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by onizika01 View Post
    ส่วนตัวผมว่า NFS ยากกว่า เลี้ยวยากกว่า
    มาเจอเกมนี้ หมูเลย
    ที่เสียหลักจริงๆก็เห็นจะเป็น วิ่งมาแรงๆแล้วเจอโค้งหักศอกเลี้ยวไม่ทัน
    ไม่รู้สิผมเล่น NFS เลี้ยวง่ายง่ะ ปล่อยคันเร่งนิดนึง พอเข้าโค้งก้เหยียบต่อเลย ไม่มีชนขอบสนามแต่เกมนี้ถึงเราไม่ชนขอบไอ้รถคันอื่นมันก็วิ่งมาชนจนผมล้อเบี้ยวเลย คว่ำก็เคย อดที่1เลยรับที่2ไปบางที่ต้อง restart race อยู่เรื่อย
    ปัญหาไม่ได้อยู่ที่สนามแต่มันอยู่ที่รถคู่แข่งเรามันจ้องเล่นงานเราทุกวินาทีครับ หลังๆหมั่นไส้เลยชนมันให้พังไปข้างนึงเลย
    เกมนี้ยอมรับเล่นไปเครียดไปแต่เล่นกับ 9600GT ปรับ AA 8XQ สวยดีได้ FPS 55-60 กับจอ 17นิ้ว ถือว่าไม่กินสเปกมากอย่างที่คิด แต่ดันไม่รองรับ SLI & Crossfire เท่าที่อ่านใน Readme

ขอบคุณคับ

OverclockZone Member losopeem's Avatar

โหยง่ายหรือ ไอ้เราเล่นทั้งพวงมาลัย คีบอร์ดจอย เอาหมด เล่นยากมากๆรถแรงสู้ไม่ได้พอทางตรงโดนแซงคืนกระจายทาสงโค้งหลุดง้ายมากๆผมจบนีสทุกภาคยกเว้นproผมว่าไม่มัน

OverclockZone Member vomyang's Avatar

เลี้ยวโครตยากอ่ะ เห้อภาพสวย กลุ้มแทน

OverclockZone Member pegafor's Avatar

เลี้ยวยากครับ เร่งผิดจังหวะรถหมุนๆ เลย

ถ้ารู้จังหวะแล้วจะไม่ยากครับ

ก่อน เข้าโค้ง ถ้าเปนโค้งมากๆ ก็ต้อง เบรคก่อน เข้า

พอตอนออกจากโค้ง ถ้าใช้พวงมาลัย ก็ อยากเหยีบคันแร่งจนสุดครับ(ถ้า อยู่ในเกีย 1 หรือ 2 รอบสูงๆ)

ตอนโค้งถ้ามาเร็วๆ ก็อย่าหัก พวงมาัลัย จนสุด

ถ้าคุณเคยขับรถ จริงๆ ก็ คิดซะว่า กำลังขับรถจริงๆอยู่ อย่าคิดว่ากำลังเล่น need อยู่ครับ ^^.
    เวลาขับรถจริงๆ ไม่มีใครเข้าโค้งหักศอกด้วยความเร็ว เป็นร้อย เอาข้างชนกำแพง แล้วขับต่อเหมือนใน nfs ภาคเก่าๆ นะครับ

เกมมัีนทำสมจริงเกิน ไป แต่ มันก็ สนุกได้คนละแบบ ครับ

ปล.ใช้ G25 แล้วเซ็งมาก ใช้ ครัช ไม่ได้ เกมนี้ ... (ลองแค่ demo นะครับ ตัวเต็มกำลังฝากเพื่อนซื้อแผ่น แท้อยู่ยังไม่ได้ของ จะเอามาเล่น online)

OverclockZone Member oonman's Avatar

ของผมไม่หมุน ก็โดน ยางดัก noob ประจำครับ ยางนี่ผู้ผลิตทำมาดีจริงๆ เห็นที่ไร พุ่งเข้าไปเสียบทุกทีคุ้มค่าไว้ดัก noob จริงๆ

ส่วนตัวแล้ว ผมว่า NFS บังคับง่ายกว่านะนี่ เพราะส่วนมากผมเล่นสไตล์ คล้ายๆ ดริฟ ที่เวลาเข้าโคงจะให้ล้อหลังสไลด์ (หรือว่าสไตล์ rally ก็ไม่รู้อะครับ ติดมาจากรถบังคับ) พอกำลังจะสไลต์ AI ชนตูด หมุนเกือบทุกทีครับ ไม่ก็ยังไม่ทันโค้งพวกเสียบ โค้งไม่ได้พุ่ง เข้ากองยางดัก noob ไปเลย

สรุป .... เล่นแปบๆ ผมว่าสนุก ถ้าเล่นนานๆ ผมเครียดครับ มันเข้าโค้งไม่ได้ดั่งใจผม

OverclockZone Member dekj's Avatar

ส่วนตัวแล้วผมว่าตัวเกมมันก็สนุกดีน่ะติดกะไอ้ตอนเลี้ยวนี้แหละยากโคตรเล่นที่ไรเสียหัวทุกที

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

เพิ่งโหลดมาเล่นได้สักพักเองคับ เลี้ยวยากมากเลย ต้องไปปรับอะไรสักอย่างอะให้เป็น 50% ก็ับังคับง่ายขึ้นหน่อยแต่ก้อยังยากอยู่ดีนะ ต้องลองฝึกเล่นสักพักใหญ่ๆเลยละ ชนทีดับทุกสนามเลย
    แต่ความสมจริงผมยอมรับเลยว่าทำให้ดีทีเดียว เวลาขับมันรู้สึกเร้าใจดี

วิธีเลี้ยวง่ายๆก็คือ อย่างนี้ ครับ ตอนจะถึงโค้งเนี่ย จะเห็นแถบขาวแดงคล้ายฟุตบาทนะครับให้เลื่อนรถไปตรงแถบนั้น
    แล้วชะลอรถแล้วเลี้ยวรถไปขอบฟุตบาทอีกฝั่งนึงครับ ถ้าไม่เห็นภาพ ลองกลับไปเล่น Grand Torishimo ดูครับ
    ตรงขอ MASTER LICENCE ครับมันจะมี TRAIN ให้ครับ ลองดูครับ ถ้าทำได้แล้วเนี่ยเกม ไหนก็ หมูเลยครับ
    นิดนึง เทียบระหว่าง GRID กับ NFS GRID เนี่ย เหมือนขับรถจริงๆคับ แต่ NFS เนี่ยวงเลี้ยวมันจะจำกัดตาม TYPE ของรถครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks