Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น vegas2 แล้วจอดับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น vegas2 แล้วจอดับ?

ผมเล่นเกมส์นี้อยู่ ๆ หน้าจอก็ดับ แล้วมีเสียงซ่า ๆ จี๊ด ๆ ต้องบูสต์เครื่องใหม่ เป็นแบบนี้หลายครั้งมาก มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ ควรทำไงดี หรือว่ามันพังแล้วการ์ดจอผม
    ใช้การ์ดจอ xfx Geforce 7900 จำตัวหลังไม่ได้ 512m 256bit

ซับพลายจ่ายไฟไม่พอป่าวคับ

Comment

ต้องปรับไฟไปที่กี่ โวล์ทครับ

Comment

ต้องซื้อใหม่ที่จ่ายไฟแรงกว่าเดิม

Comment

ใช้ Supply อะไร นะ
          System เยอะไหม ไฟอาจจะไม่พอ
          หรือเครื่องอาจจร้อนไป
          ไดร์เวอร์ VGA มีปัญหา หรือ ไม่ก็ตัวเกมส์

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ เป็นที่ PSU จ่ายไฟไม่พอ อย่าพยายามเล่นเลยครับ ผมเสียฮาดดิสไปลูกนึงเพราะ อาการแบบนี้

ควนเปลียน PSU ใหม่เลยครับ หายี่ห้อดีๆ วัตไม่เก้ ก็ หายแล้วครับ

Comment

ผมใช้ PSU ยี่ห้อ Thermaltake 750 watt นะครับ ไม่รู้เป็นที่อะไรหาไม่เจอ เล่นเกมส์ แร็คนาล็อค ยังดับเลยครับแต่ก่อนหน้านี้ไม่เป็นไรนะครับ แล้วเล่นเกมส์ Las Vegas2 จบไปแล้วด้วย ว่าจะลองปัดฝุ่นซะหน่อย

Comment

ลองเช็คอุณหภูมิ GPU ยังครับ เป็นปกติหรือเปล่า
                บางทีอาจเป็นไปได้ว่าระบบระบายความร้อนเสีย(พัดลม)

Comment

Working...
                X