Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องใช้มือถือต่อเน็ตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องใช้มือถือต่อเน็ตครับ

ผมใช้มือถือต่อเน็ตเข้ากับพีซี ความเร็วอยู่ที่12-18kอยู่อ่ะครับสัญญาณมือถือก็80-100%ครับ
    อยากรู้ว่าถ้าจะใช้ air card ความเร็วมันจะเพิ่มขึ้นเยอะไหมเทียบกับมือถือ
    มันจะคุ้มไหมครับair cardราคาแพงไหม

ก่อน อื่น ถ้าจะถามว่าคุ้มไหม

ถามก่อน ว่า ทำไมไม่ติด adsl ไปโลด

แล้ว จำเป็นต้องใช้ net แค่ไไน

แต่ถ้าเอาไว้ chat ท่องเว็บเฉยๆ ไม่คุ้มครับ

ส่วนราคาไม่แน่ใจ ประมาณ 5 - 6 k

air card มันก็น้องๆ adsl แหละ แต่ความเร็ว น่าจะ สูสีกับ edge ของมือถือบางรุ่น

เป็นที่แน่นอนว่า air card เร็วกว่า ... [มั๊ง]

รอท่านอื่นมาตอบละกัน

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับมือถือ แต่ไม่รู้ว่า แอร์การ์ดมันจะเร้วกว่าหรือเปล่า แต่ที่ท่านบนถามว่าทำไม่ไม่ติด adsl ก็เพราะว่ามันไม่มีโทรศัพท์บ้านน่ะสิครับทั่นอยู่อพาร์ตเม้นไม่มีเบอร์นอกครับ ถ้ามีจะเอามือถือต่อเน็ตทำไมนิ อิอิอิ

Comment

อ่อใน case นี้

ไปคุยกับเจ้าของ ฮะ

แล้วขอเบออพาร์ทเม๊น/หอ ไปขอ adsl

เราก็เอา modem/router มาใช้ได้เลยในห้อง ...

ส่วนใหญ่ คนก็ทำกัน เยอะซะด้วย

Comment

อยู่หอครับ
          ถ้าเล่นเน็ตอย่างเดียวต้องเสียค่าบำรุงเลขหมายเดืยนละ100บาทป่ะครับรวมๆแล้วเดือนละเท่าไรครับadsl
          มีเบอร์ครับแต่เป็นของtotเห็นหลายคนบอกไม่ดีจิงไหม
          ถ้าเป็นของทูรเสียค่าของเลขหมายใหม่หลายพันอยู่

Comment

Working...
          X