Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใช้ACDsee เวอร์ชั่นไหนดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ อยากขอเสนอเพิ่มเติมหน่อย
    ถ้าท่านต้องการโปรแกรมไว้ใช้ดูรูปเป็นหลักนี่ ผมขอแนะนำ
    Picasa2 ของ google นะครับ ผมใช้อยู่ เรียงรูปเป็นระเบียบ
    ตามวันที่ที่เราถ่ายและ preview เร็วมากด้วยครับ
    Last edited by boszman; 6 Jun 2008, 00:01:31. Reason: แก้คำผิดครับ

Comment

ถ้าดูภาพอย่างเดียว ทีละมาก ๆ ผมใช้ตัวนี้ครับ FastStone Image Viewer เร็วสุดที่ผมเคยลองมามั้ง

แต่ถ้าแต่งรูปทีละเป็นแพ็ค ผมใช้ ACDSee Pro 2 ครับ ง่ายและเนียนดี

Comment

ดวงตาพญามาร ACDSee 10 ครับ ผม

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
          ACDSee PRO2 มันแยกกันเลยครับ V.2 ส่วน V.10 เป็น ACDSee Photo Manager ครับ

ผมใช้ ACDSee PRO 2 แต่เข้าไป Disable Plug in ID Media ครับ ตัวหน่วงเลย
          ตกลงว่า ACDSee pro2 มาก่อน v10 เหรอ

Comment

Pro2 ครับ

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
              ตกลงว่า ACDSee pro2 มาก่อน v10 เหรอ
              มันแยกสายกันอยู่แต่แรกเลยครับ

ปกติ pro version จะล้าหลังกว่า version ธรรมดา 2 version

ก็ตอนนี้ตัวธรรมดา v10 ตัว pro v8

ผมใช้ pro v8 อยู่อ่ะ

Comment

Originally posted by tgst View Post
                มันแยกสายกันอยู่แต่แรกเลยครับ

ปกติ pro version จะล้าหลังกว่า version ธรรมดา 2 version

ก็ตอนนี้ตัวธรรมดา v10 ตัว pro v8

ผมใช้ pro v8 อยู่อ่ะ
                เหอะๆ อย่างนี้ไปหา v10 มาดีกว่า

แต่ปกติก็ไม่ค่อยได้เอาไปทำอะไรมากอยู่แล้ว นอกจาก rename กับ ดูโดจิน

ลองไปหาดู เจอละ แต่เห็นเขาบอกว่างี้

Originally posted by powerpat
                ACD Pro 2 นี่เป็นเวอร์ชั่นที่ทำออกมาพร้อม ACDSee 10คับ

พูดง่ายๆก็คือ
                ACDSee 10เป็นเวอร์ชั่นธรรมดา
                ส่วน ACDSee Pro2 = ACDSee 10สำหรับPro ซึ่งมีลูกเล่นการจัดการไฟล์ที่ง่ายกว่าACDSee10 ซึ่งคล้ายๆver9 และมีลูกเล่นใหม่คือRAW processing ซึ่งใช้ได้กับรูปจากกล้องdigitalรุ่นใหม่ๆได้
                ไว้เอาไว้แต่งภาพขึ้นสูงอ่ะคับ

เรื่องความเร็วการใช้งานเร็วพอๆกันคับ
                http://www.monavista.com/webboard/sh...ad.php?p=24142
                Last edited by sandy207; 6 Jun 2008, 12:49:52.

Comment

ACDSee 9 Photo Manager

รับประกันว่าเร็ว

Comment

ACDsee 3.1
                    notebook pentiumII-400
                    ก็ยังใช้ได้อยู่นะ

ACDsee Pro2 /v9
                    ใชักับ N/B HP,Asus ตามลำดับ

เดี๋ยวว่าจะหา Picasa2 /FastStone มาลองดูหน่อย

Comment

ACDsee 10 Photo Manager Version 10.0 (Build 219) อ่ะ

Comment

ACDSee Pro 2 ครับ

Comment

ACD See10คับ แต่ปิดหลายๆอย่างเช่นDevice Detector ฯลฯ

Comment

Working...
                          X