Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E ใจขาดใครก็ได้ช่วยที(ใครพอรู้จักร้าน Flash Bios)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E ใจขาดใครก็ได้ช่วยที(ใครพอรู้จักร้าน Flash Bios)

คือ พอดีวันนี้ผมว่างมากเลย Flash Bios เล่น ไฟก็ไม่ได้ดับนะในระหว่าง Flash ทุกอย่างสมบูรณ์หมดแต่พอ restart หลังจากแฟลชเสร็จ เท่านั้นแหละครับ ไม่มีเสียงตอบรับเลยครับ

คือ ผมต้องการคนที่พอจะรู้จักร้านที่รับซ่อมเมนบอร์ดในกรณีนี้ครับ
    จะหาได้ตรงไหนในพันทิพย์ เพราะแถวนี้คงไม่มีแน่นอนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แล้วต้องใช้เงินเท่าไหร่ด้วยครับ

ที่ Pantip รับ Flash ครับ 200- 300 เเล้วเเต่ร้าน ทำไม่นานนะรอเอาก็ำได้ จำไม่ได้ว่าชั้น 3 -4 นี่แหละ

Comment

มีหลายร้านครับหาง่าย

Comment

ศูนย์ก็ทำได้มั้งครับ

Comment

ถ้าอยู๋ในประกันส่งเคลมครับ
          แล้วบอกว่า ไม่รู้เป็นไร อยู๋ดีๆ ก็เปิดไม่ติด คิคิ

Comment

อัพเดทไบออท ผมยังไม่เคยลองเลยครับ กัวๆ บ้า่นอยู่ไกลแครมลำบาก 55

Comment

120 บาทเลยค่ะ แต่ไม่รับประกันความเสี่ยงนะค่ะ

มีร้านนึงที่แอนเคยไปให้เค้าทำให้เค้าคิดสามร้อยบาท แต่ถ้าแฟรตแล้วไม่ติดไม่คิดตังค่ะ ร้านอยู่ชั้นสองก่อนทางเข้าห้องน้ำ ช่างผมยาวๆหน่อยมีเคราบ้าง

Comment

ถ้าที่เซียร์รังสิต อยู่ชั้นหนึ่งใก้ลๆกับร้านณัฐพงษ์ (บอกเผื่อไว้ครับ)

Comment

เมื่อ Flash เสร็จแล้ว พอเปิดอีกทีเงียบ
                  ลอง clear BIOS หรือยังครับ อาจจะหายก็ได้นะครับ
                  (ถ้าไม่ได้ใส่ BIOS ข้ามรุ่น)

Comment

Flash แล้วตายง่ายจริงๆบอร์ดสมัยนี้

Comment

อยู่ในประกันก็เอาไปเคลมเถอะครับ

Comment

มาอ่านเฉยๆครับ ไม่แสดงความคิดเห็น เพราะอยู่ ตจว.

Comment

เฟรทผิดตัว แน่เลยคับ m2n-e มันมีชื่อบอดคล้ายๆกันนะ m2n /msn-e /m2n-e sli อย่างที่ทุกท่านบอก เคลียร bio แล้วเฟรทใหม่ ผมว่ามันไม่ยากหรอก ไม่อยากให้เสียเงินเลยคับ

Comment

ผมก้เคยครับตอนไปซื้อ phenom 9550 มาใส่ m2n-e ultra 570ตอนแรกไม่รองรับเลยไปโหลดที่เว็ปasus มาเฟรชปุปผ่านฉลุย รีเครื่องเงียบ นึกในใจเชี่ยละไงล่ะ นั่งทำใจตสองวิ แล้วปิดเครื่องถอดถ่อน จุดธุป1ดอกไหวเมนบอร์ดสุดที่รัก เปิดปุปติดไบออสใช้ได้โอเคครับผม 555+

Comment

Originally posted by chanon2525 View Post
                              ถ้าอยู๋ในประกันส่งเคลมครับ
                              แล้วบอกว่า ไม่รู้เป็นไร อยู๋ดีๆ ก็เปิดไม่ติด คิคิ
                              เห็นด้วยครับ(ใช้บ่อย 555+)

Comment

Working...
                              X