Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom X2 (KUMA) มีใหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom X2 (KUMA) มีใหม?

สนใจ Phenom X2 GE 6600 กินไฟแค่ 45w เอง (ส่วน X3 95w ไม่ชอบเพราะไม่ได้ใช้งานหนักมาก)

มีขายกันใหมครับ (ราคาเท่าไร) เห็นคนเลิกพูดกันแล้ว
    เพิ่งเข้าวงการ ช่วยเล่าสถานะการณ์ให้ผมฟังหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

สาวกเอเอ็มดีอย่างผมยังไม่รู้เรื่องเลย อิอิ

Comment

...?

Comment

มันคือ แอบร้อน X2 4xxxe มากกว่าครับ

Comment

มันมีจริงๆนะ เปล่าโม ดู link นี้ดิ เค้าเรียกว่า KUMA งะ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=87330

เห็นพูดๆกัน แล้วก็หายไป ในweb AMDเองก็มีแค่ X3 สงสัยคงแท้งแล้ว มีใครรู้เรื่องบ้าง ช่วยเล่าให้ฟังหน่อย ครับ

เศร้าอีกแล้วเรา เอางี้ มีใครรู้เรื่อง Athlon X2 BE-2300 1.9G (Brisbane) กินไฟ 45wเอง 2คอ ด้วย specเลย เมืองไทยมีขายใหม หรือว่า แท้งเรียบร้อย ไม่ได้รับความนิยม

เอา BE ปลอบใจ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ

Comment

อยากเห็น ตาหนอม 2 หัวเป็นแบบไหนหว่า 5555+

Comment

เอามาลองอิอิ

Comment

มีโครงการครับผม แต่ตัวจริงยังไม่มาซักที

Comment

คงต้องรออีกพักนึงกระมังครับ.. หรือไม่ก็อาจจะแท้งอย่างที่ท่านบนว่าไว้

Comment

คือเดิมตาม โรดแมพฟีนอมเริ่มแรกเลย AMD จะทิ้งชื่อ แอบร้อน ไปใช้ พี่ถนอม หมดเลยครับแล้วเหลือ สมพรไว้เป็นรุ่นแวลู แต่ไปๆมาๆ กลับเปลี่ยนใจมาเหลือชื่อ แอบร้อน เอาไว้ทำตลาดเหมือนเดิมแล้วจัดตำแหน่งให้อยู่ในสินค้าระดับ กลางค่อนไปล่าง ครับ
                    ส่วนพี่ถนอม ก็ไปอยู่ตำแหน่งสินค้าระดับสูงกว่า (เช่น X3,4)

ดังนั้นไอ้คูม่ามันก็น่าจะเป็น แอบร้อน X2 รุ่นe ที่ตัด HT3.0 ทิ้งเพื่อลดต้นทุน(มั้ง)นั่นแหละครับ

ปล. มันก็แค่ความคิดผมนะ

Comment

รอให้Athlon X2 หมดตลาดก่อนมั้งครับแล้วค่อยว่างPhenom X2 มาเป็นตลาดระดับล่างตอนบน

Comment

คงไม่นานหรอกคับ ก้อเค้าบอกว่า KUMA (กูมา..แล้ว) อิอิ

Comment

ไปเจอมา

http://en.wikipedia.org/wiki/AMD_K10

Processor series Indicator
                          Phenom quad-core (Agena) 9
                          Phenom triple-core (Toliman) 8
                          Athlon dual-core (Kuma) 6 <------- กูมา!!

ท่าทางจะมีแผนจริงคับ

แล้วเรื่องที่ว่าตัด HT 3.0 ไม่น่าจริงคับ เพราะเห็นเขาเขียนบอกไว้ว่า

Socket AM2+ for Athlon dual-core 6000 series

AM2+ ผมว่ายังไงมันก็ต้องมีเวอร์ชั่นเดียวแน่ๆ คงไม่มีเวอร์ชั่นพิเศษแบบว่า รุ่นหนึ่งเป็น HT 3.0 อีกรุ่นเป็น 2.0 เหมือนเดิม - -'
                          Last edited by championrpg; 6 Jun 2008, 18:05:03.

Comment

รอเปิดตัวอยู่ครับ เปิดควอเตอร์3ของปีครับ อาจจะปลายปลายควอเตอร์ครับ

Comment

..

Originally posted by Auntonio View Post
                              คงไม่นานหรอกคับ ก้อเค้าบอกว่า KUMA (กูมา..แล้ว) อิอิ

Comment

Working...
                              X