Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อ Notebook ไม่เกิน 25,000 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อ Notebook ไม่เกิน 25,000 บาท

ขอดูหลายๆ ยี่ห้อ หน่อยครับ
    คิดว่าจะไป Pantip แต่ไม่รู้ร้านไหนชั้นไหนดีครับ ขอ Battery 3 Hrs+

MSI
    Compaq
    Acer

ลองบอกการใช้งานเป็นข้อมูลเพิ่มก็ดี
    คนที่จะตอบจะได้จัดสเป็คที่เหมาะสมถูก

Comment

ใช้ PowerPoint ต่อเข้ากับ Projector บ่อย อย่างน้อง 1 ครั้ง ต่อ week

Comment

S41 -M63

Comment

ถ้ามีงบ 25k เท่านั้น Benq s32B ก็น่าสนน่ะครับผมใช้งานอยู่(ใช้มากกว่า S41-GT อีก) 13.3" T5550 HDD 120 RAM 2G VGAX3100(กินไฟต่ำว่าการ์ดแยก ทำให้ใช้งานเครื่องได้นานกว่า) ผมลองดูแล้วดูหนัง DVD หมด1เรืองเหลือแบ๊ต 30% ใช้งานทั่วไป ได้ 3.5 hr + แน่นอน(หมดประหยัดความสว่างจอ1 แค่มองเห็นทำงานได้) ลองดูครับว่าชอบหรือปล่าวครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
            ถ้ามีงบ 25k เท่านั้น Benq s32B ก็น่าสนน่ะครับผมใช้งานอยู่(ใช้มากกว่า S41-GT อีก) 13.3" T5550 HDD 120 RAM 2G VGAX3100(กินไฟต่ำว่าการ์ดแยก ทำให้ใช้งานเครื่องได้นานกว่า) ผมลองดูแล้วดูหนัง DVD หมด1เรืองเหลือแบ๊ต 30% ใช้งานทั่วไป ได้ 3.5 hr + แน่นอน(หมดประหยัดความสว่างจอ1 แค่มองเห็นทำงานได้) ลองดูครับว่าชอบหรือปล่าวครับ
            โหยเสี่ย S41-GT -.-" โน๊ตบุ๊คนะครับไม่ใช่รถ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post

ร้านไหนดีครับและ Benq s32B มี built-in webcam ด้วยมั้ยครับ?

Comment

Working...
              X