Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม เม้าส์ไปโดนคำว่า Send to แล้วคอมถึงค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม เม้าส์ไปโดนคำว่า Send to แล้วคอมถึงค้างครับ

คือว่า พวกโปรแกรมอะครับ แล้วเวลาคลิ๊กขวา แล้ว

มันก็จะมีพวก Copy, Paste ใช่ปะครับ

รวมไปถึง Send to ด้วย

พอเอาเม้าส์ไปโดนมันทีไรเครื่องค้างทุกที

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

เครื่องไม่มีไวรัสแน่นอนครับ

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับตัว Windows ที่ใช้รึเปล่า

รบกวนผู้รู้ช่วยหาทางแก้ทีครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ลง Nero 7 ใว้รึปล่าวครับ

แต่ก่อนผมเคยเป็นครับ เลยฟอแม๊ตใหม่แล้วไล่ลงที่ละโปรแกรม

หลังจากลงโปรแกรมไหนเสร็จแล้วลอง เอาเมาส์ไปชี้ Send to ดู

ถ้าค้างหลังจากลงโปรแกรมไหนแปลว่าโปรแกรมนั้นเป็นต้นเหตุ

เอาไปลองทำดูนะครับ

ผมเองก็หลงโทษ windows อยู่ตั้งนานเปลี่ยนใหม่ตั้งหลายรอบก็ไม่หาย

พอมาลองทดสอบอย่างที่บอกไปด้านบน ปรากฏว่ามันเป็นเพราะ Nero 7 ครับ

หลังจาก Uninstall ออกก็หายขาดทันที

ลองดูนะครับ

Comment

มี driver external เสียบไว้หรือเปล่าคับ

Comment

คอมฯเปิดอยู่หรือป่าว

ปล.อิอิ

Comment

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

สรุปเป็นที่ Nero จริงๆด้วย

แล้วถ้าลงเวอร์ชั่น 8 จะเป็นไรไหมครับ คุณ kingza99

Comment

ผมก็เวอร์ 7 ทำไมไม่เป็นหว่า

Comment

ลอง คลิ๊กขวา แล้ว Send to ไปเรื่อยๆครับ

ของผมแรกๆไม่เป็น พอหลังๆ ลองๆคลิ๊กขวากับหลายๆไฟล์ แล้วก็เป็นครับ

Comment

ผมก็เป็นบ้างครั้งครับ เวลาจะกดคลิกขวาแล้วมันจะผ่าน Send to โหลดสักพักหนึ่งก็ขึ้นปกติ

ลง Nero 7 ไว้เหมือนกัน

Comment

ถ้าคอมลงโปรแกรมเยอะมันก็จะเป็นอย่างนี้ล่ะครับ

หนืดหนาดแลนด์ จนค้าง

เคยเป็นอยู่

Comment

Originally posted by The Richman Toy View Post
                    ขอบคุณพี่ๆมากครับ

สรุปเป็นที่ Nero จริงๆด้วย

แล้วถ้าลงเวอร์ชั่น 8 จะเป็นไรไหมครับ คุณ kingza99
                    เวอชั้น 8 ไม่เป็นไรครับ ผมลงอยู่ 8.1.1.0 อ่ะนะของผม

Comment

ของผมแบบ เครื่องใหม่มาก สเป็คสูงพอใช้เลย

แบบเพิ่งฟอแมท ลงโปรแกรมน้อยมากครับ

แล้วแรกๆไม่ค้าง หลังๆมันค้างไปเลย ก็เลย แอบงง

ตอนแรกนึกว่าไวรัส ซักพักไม่น่าใช่

ก็นึกว่าเป็นที่ windows

จนมาตั้งกระทู้ถามพี่ๆดู เห็นหลายๆคนบอกว่าลองลบ nero ออก

พอลบเสร็จ ก็รวบรวมความกล้า ค่อยๆเลื่อนเม้าส์ไปที่ Send to

แล้วก็

หายครับ เหะๆ

Comment

งุงิ ผมไม่เคยเป็นนะ เคสนี้

Comment

Working...
                        X