Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเพิ่มแรมหน่อยคร๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเพิ่มแรมหน่อยคร๊าบ

ผมใช้ NB 4520G อ่ะครับ อยากเพิ่มแรมอ่ะครับ ตอนนี้มีแล้ว 1 G จะใส่เพิ่มอีก 2 G มันจาเปนไรป่าวครับ ถ้าทั้ง2แถวเป็นประเภทเดียวกัน บัสตรงกัน แต่มันเป็น 1 G กะ2 G อ่ะครับ ช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ไม่เป็นไรครับ

Comment

ได้ข่าวว่าแม้ขนาดแรมไม่เท่ากัน ก็ Dual channel ได้

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
        ได้ข่าวว่าแม้ขนาดแรมไม่เท่ากัน ก็ Dual channel ได้
        ยืนยันตามนี้ครับ เคยอ่านเจอกรณีของท่านเสี่ย "ทุเรียน" ครับ

Comment

ได้แน่นอนคับเพราะขนาด asus ตะกูล G รุ่นที่เขาใส่แรมมาให้ 3 GB ยังมีเลย ขอแค่ bus เท่ากันก็หายห่วงคับ

Comment

ยิ่งเยอะยิ่งแรงง่ะ

Comment

ของผม acer 5593NWXMi ใส่ไป 4 GB (2*2) ขึ้นแค่ 3 GB ครับ

รุ่นนี้ผมเคยไปถามที่ 0 เค้าบอกใส่ได้ แค่ 2 GB ผมไม่เชื่อลองซื้อใส่เองดู ขึ้นครับ แต่ไม่เต็ม 4 GB เพราะใช้ xp 32 bit

Comment

Working...
              X