Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินทีครับใครแรงกว่าเอาไปทำร้านเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินทีครับใครแรงกว่าเอาไปทำร้านเกม

Intel
    CPU e4600
    VGA 9600GT
    ram 2g

AMD
    X2 5200+
    VGA 9600GT
    Ram 2G

เอาไปลงร้านเกมครับ ใครแรงกว่าช่วยตัดสินที เน้นเกมโดยเฉพาะ เปิดเกมหลายหน้าจอ msn camfrog เวป พร้อมกัน

แล้วแรงต่างกันมากไหมในเรื่องเกม

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=215951

Comment

แรงกว่าเครื่องผมอีก

Comment

ความแรง พอกันนะ แต่ถ้าใช้งานหลายอย่างพร้อมกัน ผมว่า AMD น่าจะได้เปรียบนะ

Comment

Originally posted by tiksna View Post
          ความแรง พอกันนะ แต่ถ้าใช้งานหลายอย่างพร้อมกัน ผมว่า AMD น่าจะได้เปรียบนะ
          ถ้าไม่ใช่โปรแกรมที่ใช้งานซีพียูเยอะๆอินเทลก็ทำได้เหมือนกัน

Comment

ผมว่า ถ้าไม่เปิดทั้งวันทั้งคืน แล้วเทียบกะราคาแล้ว AMD ดีกว่าน่ะครับ ส่วนการ์ดจอผมว่าแรงไปครับ สำหรับเกมส์ออนไลน์ปัจจุบัน แม้แต่จะเปิด COD4 ออนไลน์ให้คนในร้านเล่น 8600GT ยังพอเลยครับ ส่วนแรม 2GB พอดีแล้วครับ ส่วน CPU ของ AMD 5200+ ผมเองก็ว่ายังแรงไป สำหรับเกมส์ปัจจุบัน อยู่ดีครับ ใช้ 4800+ ยังเหลือเฟือเลยครับ ราคา***งกันพันนึง แต่ถ้าคุณเปิดที่ 10เครื่อง ค่าใช้จ่ายก็ลดลง 10k แล้วครับ เอาไปลงอย่างอื่นดีกว่า

Comment

ที่ เอา 9600 พอดี กะเผื่ออนาคตด้วยนะครับ ซัก3 ปี ถึงจะอัพใหม่ เครื่องแรงก็ได้ส่วนต่างตรงลูกค้าชอบเปิด สุดทุกเกม เผื่อ Aion ด้วยนะครับ เพื่อเห็น 9600gt ก็ ถุกลง 4พันกว่าบาท เลยว่าจะกัดฟันหน่อยร้านเปิดแข่งเยอะ
              เอา แรง กว่าในย่านที่ ที่เปิด นะครับ คู่แข่งเยอะ เปิดใหม่แข่งตลอดเวลา

Comment

ถ้าแบบนั้นคุณไม่เอา

q6600

8800GT Forsa

หล่ะครับ 3 ปีแน่นอน ไปลด ค่า MB HDD อื่นๆเอา

Comment

ร้านเกมส์ผมเชียร์ AMD ครับ เล่นบนintel ยังไม่ค่อยประทับใจ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                    ถ้าแบบนั้นคุณไม่เอา

q6600

8800GT Forsa

หล่ะครับ 3 ปีแน่นอน ไปลด ค่า MB HDD อื่นๆเอา
                    ร้านอยู่แถวไหนคับ จะไปอุดหนุน ชม.ละ15-20บาท รุ่งแน่นอน

Comment

amd อีกคน

Comment

ร้านผมใช้อินเทล อยู่ตอนนี้ทุนยังไม่ได้เลยถ้าลงเอเอ็มดีคืนไปนานละ

Comment

ร้านหน้ามหาลัยราชมงคลโคราช ใช้ 5000+ กับ xfx8800gt
                          แต่ไม่มีเกมสเปก โหดโหด ให้เล่นเลย
                          sf ตีปังกันทั้งร้าน

Comment

คิดก่อนว่าจะลงเกมรัยมั่ง

แล้วค่อยคิดสเปคทีหลังดีกว่าไหมคับ

ทุนคืนเร็ว สำคัญที่สุด

เพราะยังไงสเปคเครื่องร้านเกมก้อ3ปีเปลี่ยนทีอยู่แล้ว

Comment

Working...
                            X