Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 335 ค้างทุก 5 นาทีครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 335 ค้างทุก 5 นาทีครับ!!!

หลังจากที่เครื่องค้าง ลงXPใหม่5รอบ
    และปรับเปลี่ยน driver อื่นๆอยู่ตลอด

ปัญหาที่พบ ไม่ว่าจะลง XP ตัวไหนก็ตามแต่ เครื่องเครื่องจะค้างทุก 5 นาทีครับ
    เปิดใช้งานได้ตามปกติ แต่ถ้าเปิดไวเลสเล่น NET เมื่อไหร่ ไม่เกิน 5 นาทีครับ

WinXP ที่ลงไปแล้ว มีทั้ง OEM / SKZ และบบ lite ลองมาหมดแล้ว ค้างหมดเลย
    ตอนนี้สุดๆจริงๆครับ ไม่ทราบว่าผมจะแก้ไขปัญหา driver นี้อย่างไรดี

ตอนนี้ driver เต็มเครื่องไปหมดแล้ว เบลอมาก นั่งแก้ทั้งคืนยังค้าง...

ลอง driver ของท่านๆสำหรับ xp ในบอร์ดนี้แล้ว ก็ยังค้างครับ
    ไม่น่จะมาจากปัญหาอื่น เพราะถ้าไม่เปิดไวเลส จะทำงานตามปกติครับ แต่ถ้าเปิดเมื่อไหร่ ได้เรื่องทันที

ท่านใดมี driver ของ XP โดยเฉพาะของ ไวเลส หรือเคยมีอาการแบบนี้ รบกวนทีครับ

แล้วถ้ากลับไปลง Vista เป็นไหมครับพี่น้องถ้าไม่เป็น ผีหลอกครับ อิอิอิ

แต่คิดหน้าจะเป็นที่ตัว ไวเลส มากกว่าครับ

แต่ถ้ายังไงดูแล้วไม่ค่อยดี เอาเข้า ศูนย์ ดีกว่าไหมครับ

หรือไม่มาหาอผมตามที่อยู่ได้นะครับ รับเช็คเครื่อง ฟรีไม่เก็บเงินสักบาท

Comment

และจะบอกว่าไม่ต้องพยายามลง Driver มากมายหรอครับถ้ามันติดไม่ได้ มันก้อคงใช้งานไม่ได้อ่ะครับ

เอาเป็นว่า ลองลง Vista ดูก่อนไหมล่ะครับพี่น้อง

Comment

ลงวินโด้ใหม่ แต่แผ่นเดิมรึเปล่าครับ ถ้าแผ่นเดิม ลงกี่ครั้งก็เหมือนเดิมอ่ะครับ

อยากให้หาวินโด้ตัวอื่นมาลองดูมากกว่าอ่ะครับ

Comment

xp นอกจาก Original แล้ว แนะนำ QuickPC102 ครับ สเถียรดี ไม่มีปัญหาครับ s41ผมใช้ตอนซื้อมาใหม่ๆ

Comment

Working...
          X