Announcement

Collapse
No announcement yet.

1เบอร์TOTกับ2โมเด็ม ST-536 ต่อคอม2เครื่องได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1เบอร์TOTกับ2โมเด็ม ST-536 ต่อคอม2เครื่องได้ไหมครับ

รบกวนด้วยครับ ท่านพี่ทั้งหลาย

ซื้อ Router Modem 4 Port
    ลากสาย LAN โลด

Comment

ST536 มีสายแลน+USB
      เอาสายUSBเสียบเครื่องไกล้ๆ ลงไดร์ฟเวอร์
      อีกเครื่องสายแลน ใช้ได้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Set ให้ทำงานเป็น Router โดยเปลี่ยนโหมดการทำงาน จาก Bridge เป็น PPPoE ครับ
          TOT ใช้ VPI=1 VCI=32

แล้วซื้อ switch มาเพิ่มจำนวน port
          Attached Files
          Last edited by hutchan; 5 Jun 2008, 20:15:44.

Comment

เจ้าของกระทู้คงหมายความว่า

ถ้า Line 1M
            ใช้ Router 2 ตัวมาต่อ อาจจะได้เล่น เนต 1 M จำนวน 2 เครื่อง รวมเป็นได้ 2 M อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่ามีใครทำได้ไหม

แต่ส่วนตัวผมคิดว่าคงทำไม่ได้หรอกครับ แต่ก็อยากให้ได้เหมือนกัน จะได้ใช้อย่างคุ้มค่า อิอิอิ

Comment

Originally posted by Drunk View Post

ถ้า Line 1M
              ใช้ Router 2 ตัวมาต่อ อาจจะได้เล่น เนต 1 M จำนวน 2 เครื่อง รวมเป็นได้ 2 M อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่ามีใครทำได้ไหม

แต่ส่วนตัวผมคิดว่าคงทำไม่ได้หรอกครับ แต่ก็อยากให้ได้เหมือนกัน จะได้ใช้อย่างคุ้มค่า อิอิอิ
              dslam ในชุมสาย เค้าเปิดท่อ bandwidth ให้คุณ 1M
              เข้าใจว่าช่องทาง 1 lane ก็ต้องเป็น 1 lane สำหรับรถเก๋ง 1 คัน
              มันจะไปทำให้ 1 lane รถเก๋งวิ่งได้ 2 คันอย่างไรครับ
              เว้นเสียแต่ว่าใน 1 lane คุณเอามอเตอร์ไซค์มาวิ่ง 2-3 คันก็ว่ากันไป
              สุดท้ายก็เบียดกันอยู่ใน 1M อยู่ดี

Comment

แต่หาก admin จะบ้าบอเปิดท่อให้คุณเกินกว่า account ของคุณ
                แล้วไปศึกษาหาวิธีจากพวก DR. ของสถาบัน MIT
                ไม่แน่!

ของผม internet 1 meg แต่กระแดะให้คนวงในเปิด 4 meg
                เพื่อ margin จะได้ลดลง ...เสียวหลุดดี สร้างความตื่นเต้น
                Attached Files

Comment

Originally posted by Drunk View Post

ถ้า Line 1M

แบบที่พี่เข้าใจถุกต้องครับ ทำได้ไหม

Comment

อ้าว แบบนี้ ผมเข้าใจผิดไป อิอิ
                    ตามโครงสร้างของระบบสัญญาณ ไม่สามารถทำได้ครับ งั้นมันจะSync สัญญาณกันยังไงละนั้น แย่งสัญญาณกันเอง

ง่ายๆครับ เหมือน 56K เราไม่สามารถต่อ56K พร้อมกันได้ 2 เครื่อง ด้วยสายโทรศัพท์เส้นเดียวเบอร์เดียวกัน จริงไหม?

Comment

Originally posted by MOON_007 View Post
                      แบบที่พี่เข้าใจถุกต้องครับ ทำได้ไหม

ทำได้ สุดท้ายมันก็ได้แค่ 1เม็กเท่าเดิมครับ

Comment

ผมมีราวเตอร์ 2 ตัวเหมือนกันแต่มีสายเส้นเดี่ยว ทำไงให้ใช้ได้ 2 ตัว คับ

Comment

Originally posted by น็อตคุฟ View Post
                          ผมมีราวเตอร์ 2 ตัวเหมือนกันแต่มีสายเส้นเดี่ยว ทำไงให้ใช้ได้ 2 ตัว คับ
                          อยากทำจริงหรอ มันทำได้นะ แต่โครตจะยุ่งยากเลย เซ็ตหลายอย่าง ที่แน่ๆๆเสียตังค่าอุปกรณ์โดยใช่เหตุด้วยนะ ถ้าอยากทำจริงๆเดี๋ยวจะหาวิธีมาให้ครับ

Comment

Working...
                          X