Announcement

Collapse
No announcement yet.

microlab x3 2.1 เบรินเเล้วเป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• microlab x3 2.1 เบรินเเล้วเป็นไงบ้างครับ

ใครเบรินเเล้วเสียงเป้นยังไงบ้างครับ ทำไม่เสียงเบสของผมมันเป็นยังไงก็ไม่รู้
    เหมือนมันไม่ออก เป็นเสียงเเนวเดียวกับ ครีเอทีฟเลยเสียงเบสมัน
    เสียงเบสของใครที่ใช้เป็นยังไงบ้างครับ
    เเล้วต้องทำยังไงเบสถึงจะดังดี ตอนนี้รู้สึกไม่ปลื้มเลย
    ซื้อมา อาทิตย์หนึ่งเเล้ว
    ใครรู้เข้ามาบอกด้วยครับ

ผม burn 3 วันก็เข้าที่แล้วอ่ะครับ
    เปิดซัก 20-30 ชม.ได้
    เปลี่ยนสายดูครับ

Comment

ของผมก็ ok นะครับ แต่ว่ามันขาดรายละเอียดแล้วก็ไม่ค่อยจะกรุ้ง กริ้ง เท่าไร ตอนนี้เปลี่ยนสายลำโพงและ ดีขึ้น แต่ยังใช้สายสัณญาณเดิมอยู่ ไม่มีตัง

Comment

เกี่ยวกะไล์เสียงป่าวหว่า

Comment

วาง sup ไว้ ด้านล่างรึป่าวครับ

Comment

สายสัญญาณผมซื้อเอาจากอมรครับ 60 บาท ดูดีขึ้นนะ-*- แจ๊คทอง สายหนาขึ้น เสียงไม่รู้ครับ ฟังไม่ออก

Comment

สายสันยาน ดีๆ ราคาเท่าไรอ่ะ

Comment

ยังไงถึงเรียกว่าดีอ่ะคับ?

Comment

เปลี่ยนสายเเล้วเสียงจะใสขึ้นไหมครับ
                  เพราะผมฟังไม่ออก

Comment

อยากรู้ว่าสายดีเป็นยังไงลองไปห้องhifi marketครับ มีขายอยู่ 2เมตร700-800 ประมาณนั้น ผมรอฟังผลครับ^_^

Comment

เสียงแน่นมากๆ เปิดหนัง กระจกสั่นเลย แต่ผมเปลี่ยนสายสัญญาณ และสายลำโพงแล้ว

Comment

burn แล้วดีขึ้นเยอะอ่ะครับ
                        เสียงกว้างขึ้น ไปได้หลายความถี่มากขึ้นอ่ะคับ

Comment

ของผมรอเบรินเป็นจริงเป็นจังก็รอของครบแหละครับ
                          ตอนนี้สั่ง
                          mini to rca Pure L series 2M [รายละเอียด]
                          กับ
                          USB DAC Burr-Brown PCM2702

ตอนนี้ใช้สายเดิมๆอยู่เลยครับกับออนบอร์ด เสียงก็พอไปได้นะครับ

Comment

เบสผมวางไว้ทางขวามือ***งไป เมตรกว่าครับ ส่วนเอามาวางใกล้ๆไม่ได้ยินเสียงเบสครับต้องอยู่***งๆ
                            เดี๋ยวจะลองไปหาซื้อสาย ดูครับ เเถวบ้านหม้อมีร้านไหนครับ ขาย ใจดี ราคาถูก เเนะนำร้านด้วยครับ

Comment

ดันไป

Comment

Working...
                              X