Announcement

Collapse
No announcement yet.

Demo Devil May Cry 4 PC [56k]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่าน HeroRyo รูปท่านใหญ่มากเลยครับ ตกใจกระทู้จะเปิดดูยากนะครับ เล็กกว่านี้นิดนึงจะดูง่ายกว่านะครับ เหอๆ
    Last edited by zeza_pak; 5 Jun 2008, 23:57:25.

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
      นึกแล้ว ว่ามันไม่กินสเปกมากมายอย่างที่คิด
      lost planet ยังกินมากกว่าอีก
      ลองปรับ resolution สูงๆดูครับจะรู้ว่ามันทานไม่น้อยเหมือนกันนะ

Comment

Comment

ขออภัยครับเด๋วแก้ไขให้ครับ

Comment

ปรับสุด ได้แค่นี้เองคับ เบ้นช์มาค เดิมๆได้S / ปรับสูงสุดได้ A
            เฟรมเรทต่ำสุดอยู่ที่ 34 ไม่อยากจะนึกถึงโหมดที่มีศัตรู ดาหน้าเข้ามาให้ฟัน 100กว่าตัวเลย

ว่าแต่ถ้าใครไม่ได้ลง Vista เทส 3Dmark Vantage ก็ไม่ได้
            จะเอาเบ๊นช์มาค ตัวนี้เป็นตัวทดสอบความสเถียรของระบบได้ดีหรือป่าว
            หรือว่าจะใช้ Lost Planet ดี

เกมนี้ cpu มันรองรับ4หัวนิคับ หรือว่ามันโหดไม่พอ
            มันดีก็ตรงที่มี Loop ด้วย จะได้ทดสอบยาวๆ

edit : เออ... มะกี้ลองเบ้นช์มาค Lost Planet เฟรมเรทต่ำสุดอยู่ที่ 16 เองแฮะ
            เอา Lost Planet เป็นตัวทดสอบน่าจะดีซะกว่าละมั้งคับ d(T__T")b
            Attached Files
            Last edited by TheBoat; 6 Jun 2008, 00:50:55.

Comment

8800GT VGA สุดคุ้ม ปรับตามรูป ได้เฟรมตามรูปที่แนบด้านบน เกมตอนเนี้ย 8800GT ก็เหลือแล้วครับ
              ไว้รอเกมที่ปรับแล้วเล่นไม่ได้แล้วเปลี่ยนย้งไม่สาย

Comment

Originally posted by Khow View Post
                ลองปรับ resolution สูงๆดูครับจะรู้ว่ามันทานไม่น้อยเหมือนกันนะ
                ผมว่าก้อไม่ค่อยกินเท่าไรนะครับ ยกเว้นเปิด 16CQ เมื่อไรรับประทานเมื่อนั้น

Comment

Originally posted by HeroRyo View Post
                  ผมว่าก้อไม่ค่อยกินเท่าไรนะครับ ยกเว้นเปิด 16CQ เมื่อไรรับประทานเมื่อนั้น
                  ก็ปรับ 16QAA นั่นแหละครับทานเป็นว่าเล่น ยิ่งปรับ res สูง FPS รูดกระจาย ยิ่งตอนวิ่งเข้าป่าเครื่องผมเหลือ 50 FPS เอง

Comment

Originally posted by TheBoat View Post
                    ปรับสุด ได้แค่นี้เองคับ เบ้นช์มาค เดิมๆได้S / ปรับสูงสุดได้ A
                    เฟรมเรทต่ำสุดอยู่ที่ 34 ไม่อยากจะนึกถึงโหมดที่มีศัตรู ดาหน้าเข้ามาให้ฟัน 100กว่าตัวเลย

ว่าแต่ถ้าใครไม่ได้ลง Vista เทส 3Dmark Vantage ก็ไม่ได้
                    จะเอาเบ๊นช์มาค ตัวนี้เป็นตัวทดสอบความสเถียรของระบบได้ดีหรือป่าว
                    หรือว่าจะใช้ Lost Planet ดี

เกมนี้ cpu มันรองรับ4หัวนิคับ หรือว่ามันโหดไม่พอ
                    มันดีก็ตรงที่มี Loop ด้วย จะได้ทดสอบยาวๆ

ปรับแบบไหนครับ ทำไมผมผรับสุดมันตันที่ 60 ตลอดเลยอ่ะ ทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งค่าว่าตันที่ 60

Comment

Originally posted by HeroRyo View Post
                      ปรับแบบไหนครับ ทำไมผมผรับสุดมันตันที่ 60 ตลอดเลยอ่ะ ทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งค่าว่าตันที่ 60

ผมปรับแบบเนี้ยอ่ะคับ วิ่งประมาณ 50+ โดยเฉลี่ย(ด้วยสายตา)
                      จะเกิน60ไปบ้างก็นิดๆหน่อย (เคยอ่านผ่านๆมีคนบอกว่า Vsync ถ้าเปิด มันจะล๊อค เฟรมเรทไว้ที่ 30หรือ60นี่แหละ) << จำมาจากไหนเนี้ย
                      *ท่านใดมีข้อมูลส่วนนี้ก็เสริมเลยนะคับ ผมอยากรู้* แต่เท่าที่สังเกต ถ้าผมเปิด Vsync มันจะกระตุก ผมเลยไม่เปิดเลยซักกะเกมคับ เหอะๆ

ปล. 8x กับ C16xQ ของผม มันค่อยต่างกันเลยแฮะ (คือ... แย่พอๆกันนะคับ )

Originally posted by zeza pak View Post
                      8800GT VGA สุดคุ้ม ปรับตามรูป ได้เฟรมตามรูปที่แนบด้านบน เกมตอนเนี้ย 8800GT ก็เหลือแล้วครับ
                      ไว้รอเกมที่ปรับแล้วเล่นไม่ได้แล้วเปลี่ยนย้งไม่สาย
                      ปล2. สำหรับเกมตอนนี้สำหรับผม 8800 ไม่รอดนะคับ(สำหรับผม ในกรณีที่เปิดสุด) อย่าง Lost planet
                      ด่าน3 ช่วงที่หนอนยักษ์โผล่ออกมา เฟรมเรตนี่ร่วงกราวติดดินเหลือแค่ 2-3 เองนะคับ กระตุกเป็นเจ้าเข้าเลยคับ d(T__T")b
                      (พูดให้ฟังเฉยๆนะคับ แฮะๆ) ถึงตอนนี้ถ้ามีตัวที่แรงกว่า 8800 10เท่าผมก็คงไม่ซื้อแล้วแหละคับ (ยกเว้นว่าถ้ามันราคาถูกนะ)
                      พอกันทีสำหรับการตาม Hardware คอมพิวเตอร์ d(T__T")b ตามไม่ทันพอๆกับโทรศัพท์มือถือ... ฮือๆๆๆ
                      Last edited by TheBoat; 6 Jun 2008, 01:18:19.

Comment

ลองปรับตำสุด ปิดแสงเงาทุกอย่าง ภาพยังสวยเหมือนเดิมต่างแค่รายละเอียด แต่สวยครับ ยืนยัน
                        ผมว่า CAPCOM ตั้งใจทำมากครับเกมนี้ ไม่เหมือนบางเกมทำมาขาย VGA ปรับต่ำสุดดูไม่ได้เลย

ให้เครดิต CAPCOM เต็มที่เลยครับ เจ๋งจริงๆ รอ ST 4 คงจะเจ๋งเหมือนกัน

Comment

ok ละ ผมเปิด V มันเลยล๊อคที่ 60 มั้งผมว่า เพราะเปิดแล้วล๊อคที่ 60และไม่ต่ำกว่า 55 เลยอ่ะครับ

**8X กับ 16X ดูผ่านๆแล้วไม่ค่อยมีผลเลยยยย ไม่อยากกินเสปกเปิดแค่ 8 พอ ถ้าจริงแล้ว 4 ก้อพอ อิอิ

Comment

ตอนนี้ผมโกงให้มันได้นานกว่า 10นาทีละแต่มีให้เล่นแค่ด่านเดียวนะครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                              ตอนนี้ผมโกงให้มันได้นานกว่า 10นาทีละแต่มีให้เล่นแค่ด่านเดียวนะครับ
                              ทำไงครับ

Comment

สุดยอด อย่างมัน หุๆ ไม่กินอย่างที่คิดไว้ นี่ครับ ผมลองปรับแบบสุดๆ
                                แต่ DX10 มันไม่มีให้ปรับ 1440*900 นี่สิ

Comment

Working...
                                X