Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Sound Card เทพๆ หน่อยว่าตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Sound Card เทพๆ หน่อยว่าตัวไหนดี

คือตอนนี้กำลังเล็งsound card แจ๋วๆ ซักตัวแต่ยังหาที่ถูกใจไม่ได้เลยเพราะมันหลายตัวจัด

เลยอยากถามว่า จาก หลายๆตัวพวกนี้ควรจะใช้ตัวไหนดี

1.X-Fi Xtreme Music
    2.X-Fi Xtreme Gamer
    3.Creative Sound Blaster Digital Music SX ตัวนี้External

สนใจ Music กับ SXตัวEx นี่ล่ะครับ พอดีจะเอามาต่อ ดูหนัง 45 ฟังเพลง30 เล่นเกม25 ควรจะใช้ตัวไหนดี

หรือจะสอย ตัว3มาก่อนแล้วค่อยเก็บเงินซื้อ 1-2 มาต่อพ่วง

แล้วตัว1 กับ 2 มันต่างกันมากมั้ยครับ

เห็นโปรcommart Xfi Gamer 3990 บาท แถมลำโพงด้วย แต่ไม่รู้จะคุ้มหรือป่าว

ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็จะเอาMusicนี่ล่ะครับ เอามาดูหนังสงคราม มันๆ

ส่วนตัว ผมชอบตัวที่ 3 นะ ^^"

ตัวที่้ 1 ก็โอเคครับ มันเป็นการ์ด X-Fi รุ่นแรก การ์ดเต็มใบ ออพครบ น่าเล่นดีครับ

ส่วน ตัวที่ 2 เนี่ย มัน Xtreme Gamer เฉยๆ รึ Xtreme Gamer Fatality อ่้ะครับ

ถ้าเป็น Xtreme Gamer เฉยๆ ไม่น่าเล่นเลยอ่ะครับ - -

คือ มันไม่มีอะไรเลย การ์ดแค่ครึ่งใบ แถมตัดออพกระจุย - -

แต่ถ้าเป็น Xtreme Gamer Fatality นี่ตัวการ์ดจะเหมือนตัวที่ 1 ครับ แถมการ์ดมีแรมในตัวเยอะกว่าด้วย ^^"

Comment

ผมก็เลือกไม่ถูกซักทีครับ ใจก็ชอบตัวที่3 อยากจะได้ใจจะขาดแล้ว หุหุ

หรือจะเก็บเงินไว้ปลายปี รอcommart ครั้งต่อไป

Comment

ผมว่า รอไปราคามันก็เท่าเดิมอ่ะ ซาวน์การ์ดน่ะ - -"

Comment

จัดไป MUSIC SX

Comment

ลองรอ X-Fi Surround 5.1 ดีไม๊ครับ
            เห็นบอกจะเ้ข้ามาแล้ว!

Comment

Digital Music SX

ฟังเพลงอย่างเดียวจริงๆนะ

เอา เล่นเกม ดูหนัง DTSเลือก x-fi music

Comment

นั่นสิครับ ข้อ 1 ไม่ดีกว่าเหรอ ดูครบวงจรดีออก

Comment

X-Fi Surround 5.1 นี่เป็น ex หรือ in ครับผม ถ้าเป็น ex ล่ะก็แจ่มเลย

Comment

Xtream Music น่าเล่นนะ

Comment

ลองตระกูล EMU...

Comment

หรือไม่ก็ USB DAC ไปเลย

Comment

เห็นบอกเทพๆ นึกว่าจะมี Elite Pro อยู่ในรายการ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                            เห็นบอกเทพๆ นึกว่าจะมี Elite Pro อยู่ในรายการ
                            ผมเห็นหัวกระทู้ปุ๊ป จะมาด้านโฆษณาปั๊ป

นึกว่า Elite Pro เหมือนคุณ Aeromancer เลย

Comment

Working...
                            X