Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทสระบบหลังจาก OC ง่ายๆด้วยโปรแกรมรอบตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โหดๆๆ

Comment

พระเจ้า -*-

ถึกกกกดีแท้ ท่าน

Comment

อยากทำแบบท่านมั้ง

รัน Orthos ได้ 34 นาที
        เพื่ม super PI 32M x 2 อีก 10 นาที
        ติดตั้งโปรแกรม Video Convert Master อีก 12M.
        แล้ว Encode หนังได้ 1 นาที จากนั้นก็..เย้ๆ ค้างเลย

ดูให้ที่ได้ป่าวhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=216302

Comment

Originally posted by ha_tori View Post
          อยากทำแบบท่านมั้ง

รัน Orthos ได้ 34 นาที
          เพื่ม super PI 32M x 2 อีก 10 นาที
          ติดตั้งโปรแกรม Video Convert Master อีก 12M.
          แล้ว Encode หนังได้ 1 นาที จากนั้นก็..เย้ๆ ค้างเลย

ดูให้ที่ได้ป่าวhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=216302
          ผมเองคุ้นเคยกับ INTEL น้อยนะครับ เจอบุคลิกของใบออส อินเทล ไม่ชินเท่าไร ลองถามท่าน เดียร์ หรือ ท่าน matoom
          ดูดีกว่าครับ ว่าจะไปต่อไงดี แต่ที่ผมดูอาการผมก็ว่ามันตันแรมนะครับ

ส่วน จะเทส พร้อมกัน 4-5 อย่างให้ผ่านแบบ อึดๆ ผมว่า ลองลดสปีดที่เรา OC ลงมานิดครับ เพื่อหาความเร็วที่ชุดเรา สามารถ บู้งาน ได้จริงๆก่อนครับ แล้วค่อยปรับแต่งไปเลื่อยๆครับ

เครื่องผม สปีดสูงสุดที่เทส ทีละอย่างผ่านหมด ก็เทส เหมาแบบอึดนี้ ไม่ผ่านเหมือนกันครับ ต้องลดสปีดลงมาเท่าที่เห็นใน Z นั้นแหละครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ผมเองคุ้นเคยกับ INTEL น้อยนะครับ เจอบุคลิกของใบออส อินเทล ไม่ชินเท่าไร ลองถามท่าน เดียร์ หรือ ท่าน matoom
            ดูดีกว่าครับ ว่าจะไปต่อไงดี แต่ที่ผมดูอาการผมก็ว่ามันตันแรมนะครับ

ส่วน จะเทส พร้อมกัน 4-5 อย่างให้ผ่านแบบ อึดๆ ผมว่า ลองลดสปีดที่เรา OC ลงมานิดครับ เพื่อหาความเร็วที่ชุดเรา สามารถ บู้งาน ได้จริงๆก่อนครับ แล้วค่อยปรับแต่งไปเลื่อยๆครับ

เครื่องผม สปีดสูงสุดที่เทส ทีละอย่างผ่านหมด ก็เทส เหมาแบบอึดนี้ ไม่ผ่านเหมือนกันครับ ต้องลดสปีดลงมาเท่าที่เห็นใน Z นั้นแหละครับ
            ขอบคุณครับ..

Comment

^_^

Comment

โหดเิกิน.......

Comment

-*-CPU ผมคงร้อน ลึ่ม ถ้า เทส งั้น 555+

Comment

Originally posted by wikorn View Post

ส่วน จะเทส พร้อมกัน 4-5 อย่างให้ผ่านแบบ อึดๆ ผมว่า ลองลดสปีดที่เรา OC ลงมานิดครับ เพื่อหาความเร็วที่ชุดเรา สามารถ บู้งาน ได้จริงๆก่อนครับ แล้วค่อยปรับแต่งไปเรื่อยๆครับ

ขออภัยนะครับ พี่วิกร

ขอแก้ภาษาไทยหน่อยครับ

ผมเห็นว่า เดี๋ยวพวกเด็กๆรุ่นใหม่อย่างผม จะจำไปใช้ผิดๆครับ

Comment

Working...
                    X