Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้P5E3 Premium/WiFi-APน่าซื้อไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้P5E3 Premium/WiFi-APน่าซื้อไหม

P5E3 Premium /WiFi-AP @n Intel X48 3 Yrs. ALC 13500 บาท อ้างอิงจากเวบHWH มีร้านอื่นขายรุ่นนี้ไหม หรือเอาGIGA-BYTEแทน เห็นข่าวลงเยอะเรื่องประหยัดพลังงาน และการใช้งานดีกว่า

คืออยากได้X48ซะตัวครับ รองรับDDR3 ประหยัดไฟเยอะๆยิ่งดี งบ15000ครับ และแนะนำPSUซะตัวหนึ่งครับ ไม่เกิน9000บาท

ถ้าจะเล่นตัวเล่น เล่น ASUS Rampage Extreme ไปเลยคับ ถ้ามีงบซื้อ DDR3 ก็จัดไป
    แต่ผมว่า มันจะไม่ไหวเอานา ถ้าสั่งซื้อจาก Newegg มาได้นั่นก็อีกเรื่อง (ถูกมากๆ)

Corsair XMS3 CL9 DDR3 ความเร็วลืมแล้ว แต่เร็วมากอะคับ 1333 ล่ะมั้ง
    ราคานี้ไปดูเองนะคับ ผมลืมแล้ว มันหลายเดือนแล้ว

พาวเวอร์ซัพพลายนี่ก็ Thermal Take อะคับ งบ 9000.- นี่ได้หลายอยู่
    ไม่งั้นก็ Tagan BZ ก็ได้คับ สวยดี

Comment

ที่สั่งซื้อหมายถึงเมืองนอกหรือเปล่า

Comment

ผมซื้อ DFI X48 ไปเลยดีกว่า ถูกกว่า เรื่องความแรง พร้อมชนได้ทุกยี้ห้อครับ

เรื่องประหยัดไฟ ผมว่าบอร์ด ราคาระดับนี้ ผู้ใช้เองน่าจะคาดหวังว่าจะได้รับอะไรมากกว่า เรื่องประหยัดไฟกับรุ่น TOP ๆ อยุ่แล้วครับ

Comment

Working...
        X