Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ VAIO สีขาว กับ สีชมพู มั่งค้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ VAIO สีขาว กับ สีชมพู มั่งค้าบบ

ตอนนี้สนใจ CR-35s อยู่ครับ กำลัง ตัดสินใจว่าจะเอาสีขาว หรือ สีชมพูดี

ความคิดของผมคือ สีขาวมันต้องเลอะง่าย สีชมพู มันก้อน่าจะเลอะง่าย

สีดำมันเปนสีที่เลอะแล้วเห็นยากสุด

แต่ว่าสีขาว กับ สีชมพูมันเด่นกว่าอะ ก้อเรยอยากได้ อิอิ

ใครที่ใช้ สีขาว อยู่ช่วยมาตอบหน่อยครับว่าใช้มากี่เดือนแล้ว สภาพเปนไงมั่ง กัวมันเหลืองจังเรยอะ

สีชมพูด้วย ว่าเปนงัยมั่งคับ

ส่วนสีดำ ผมน่าจะเดาออกว่าเลอะยาก แต่ถ้าเป็นรอยน่าจะเห็นชัด

ช่วยตอบด้วยน้าคับ พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้ว

ไม่เคยใช้นะครับ

แต่เลือกสีดำครับ ดูนานๆไม่น่าเบื่อครับ

ปล.ความชอบส่วนตัวครับ

Comment

เห็นเพื่อนบอกว่าสีขาว ใช้ไปนานๆมันจะเหลืองครับ ส่วนสีชมพูผมเคยไปถาม shop sonyเค้าบอกว่าเป็นสีที่เหลือมากที่สุดครับ

Comment

ขอบคุณทั้ง2คำตอบมากคับ

แร้วมีใครที่ใช้กับตัวเองบ้างมั้ยครับ

ผมอยากรู้จังเรย ช่วยมาบอกเล่าประสบการณ์กันหน่อยนะครับ

Comment

ผมใช้ SZ 75 อยู่แลอะผมไม่กลัวหรอก ใช้น้ำยาเช็ดออกได้แต่กลัวไปกระแทกนะสิ บอดี้อาจบุบได้

Comment

ใช้สีอะไรอยู่อะครับ

Comment

ผมว่าสีแดงสวยสุดนะครับ

Comment

คุณ Seagate ใช้สีอะไรอยู่ครับ

Comment

ใช้C23s สีชมพูอยู่ ถ้าถามว่ามันเหลืองมั้ย ถ้าเป็นคนไม่ชอบเช็ดเหลืองแน่นอนครับ แต่ถ้าเช็ดดูแลมันตลอดกว่าจะเหลืองก้อนานหน่อยหรือยากหน่อย เดี๋ยวนี้ใช้น้ำยาดีๆ หน่อยคราบเหลืองๆก็ออกครับ

ปล.จะใช้มันจนเหลืองรึเปล่าอีกเรื่องอิอิ ใช้มาปีนึงแระ สีชมพูโดนใจพกไปไหนโดนล้อเป็นผู้ชายสีชมพูไปแล้ว^^

Comment

ตอบครับ

รุ่น SZ 75 มีสีเดียวครับคือ ดำเงินตัวบอดี้มันเป็นอลูมิเนียมถ้าโดนกระแทกแรงอาจบุบได้ ส่วนการดูแลรักษาก็ไม่มีอะไรมากหรอครับถ้าไม่แลอะมากก็ใช้ผ้าธรรมดาชุบน้ำแล้วเช็ด แต่ถ้าแยอะก็ใช้น้ำยาครับ เครื่องนี้ผมซื้อมาได้2เดือนครับ ก็ใช้ดี ดูดีกว่ายี่ห้ออื่นใช้แต่ราคามันจะสูงกว่าชาวบ้านเค้า ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ ทีผมใช้ก็เพราะว่ามันไม่ ค่อยโหล สงสัยอะไรก็ถาม มาได้ครับหรือจะโทรมาคุยก็ได้
                    ปล ส่งซ้ำถ้าอันแรกอ่านไม่ได้

Comment

ใช้น้ำยาอะไรเช็ดตัวบอดี้อะครับ

ปล.จะซื้อต้องมั่นใจในตัวเองใช่มะ สีขาวไปเรยยย อิอิ

Comment

มีใครใช้สีขาว หรือ ชมพู อีกมั้ยคับ

รอคนใช้อยู่ มาตอบอีกคับ

Comment

บอดี้ผมเอาผ้าของ3mหน่ะเช็ดไม่ได้ใช้น้ำยา น้ำยาใช้เช็ดคีย์บอร์ดอย่างเดียวของผมใช้ยี่ห้อ Storm

Comment

ผมซื้อCR-35S สีขาว มา เดือนกว่าๆ แล้ว ครับ ก็ปกติดี ใช้ผ้าเช็ดปกติ ครับ ผมว่าถ้าชอบสีขาวก็ซื้อเลย ครับ cool ดี

Comment

สีขาว น่าจะดีกว่า เพราะข้างบ้านใช้สีเทา แล้วปรากฎว่า เล็บไปโดน สีลอกเลยครับ ชัดเลย

ปล. ผู้หญิงเล็บยาว

Comment

Working...
                              X