Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลาก4800+ สุดแล้วคับมากกว่านี้ไม่ไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

และแล้ว ล่าสุด User นี้ก็ไบออสกระจุย เอิ้กๆ
    ปล.ล้อเล่นคับพี่แซม 555+

Comment

ผมว่าตั้งแต่ 4000 - 6000 เนี่ย ถ้าไม่นับ l2 แล้วมันไปตันที่ประมาณ
      3g เท่ากันหมดเลยนะ

Comment

4800+ M2N 3.0 ครับ บอร์ดนั้นน่าจะไปได้เยอะกว่าผม บอร์ดผมห่วยครับอิอิ

Comment

ของผม 4600+ABIT KN9 SLI ตันที่ 3.12 (260*12) ไฟ CPU 1.375 RAM 1.95 (ประมาณจำมะค่อยได้) ว่าจะอัด Crucial ที่ได้มาไป 2.1 แต่ก็สงสารจังกลัวเขาร้อน
          ยังไม่มีเวลาลองสูตรอื่นเลย เคยลองอัด Ram ที่ไฟ 2.0 ลาก ไปที่ 275*10 ไว้ว่างจะเอารูปมาให้ดูนะ

Comment

ของผมยิ่งไม่ไป เพิ่ม FSB เกิน 225 ไม่ได้เลย เข้าไม่ได้ ได้ที่ 224 ปรับแค่นี้แหละ
            ตอนแรกปล่อยไฟล์ Vcore ได้แบบเดิมๆ ทดสอบทุกโปรแกรมผ่านหมด แต่พอเอามา ทำการ rip หนัง Dvix
            จอฟ้าเลยครับ ไม่รอด
            เลยเพิ่มไฟ Vcore นิดหน่อย ก็ทำงานได้ แต่งงว่าทำไมโปรแกรมทดสอบอะไร มันให้ผ่านหว่า

ดูใน everest มันว่า CPU ขึ้นได้ถึง 3000 MHz แต่ทำไมผมทำไมไ่ด้หว่า แต่ได้ เสมือนมี x2-5400+ ไว้ในครอบครองก็ OK แระ

Comment

ขอยืม CPU หน่อยได้ใหม

Comment

*0*

Comment

ถ้าบ้านอยู่ใกล้นะ จะถอดออกให้ยืมเลยอะครับ เบื่อมันมาก อยากได้ 6400+ BE มาแทน แต่ของหายากมาก
                  แถมกินไฟบรรลัยเลยครับ ตั้ง 128w เห็นแล้วร้อนเลย

ว่าจะข้ามไปเล่นฝั่ง intel แต่ไม่ชอบ chip G35 เลย ไม่แรง ใจชอบ 780G มากกว่า แต่ cpu ยังไม่มีตัวไหนโดนใจ ไม่รู้จะเอาไรดีระหว่าง 3 หัว กับ 4 หัว

Comment

อันนี้ของผม เพิ่งลดจาก 3.23 มา มันไม่ค่อยสเถียรเท่าไหร่ แรมบ้านๆ แต่ psu ใช้อีนังแม็ก (Enermax 460W) ใช้ที่ 3.1 เสถียร์กว่าครับ ไฟ Auto ลด HT มาที่ 800 กดแรมเหลือ 667 ดังรูป

และก็ ผมอยากทราบวิธีลากให้ไกลกว่านี้ พอจะทำได้มั้ย ครับ

Comment

นี่เลยครับm2n-eผมยังพาเจ้า4600+ ไปเนียนๆเลย 3.25Gยังนิ่งดี 3.3ยังไหวเลยหุๆ cl4ซะด้วย
                      (แอบmod vdim อ่ะนะแบบว่าตอนนี้บอร์ดมันถูก)
                      Last edited by fist007; 22 Jan 2009, 20:31:06.

Comment

ผมก็เพิ่งได้คอมใหม่มายังไม่ถึงเดือนเลย 4800+ เหมือนกันครับ

กำลังเก็บเงินซื้อซิงค์ซีพียูใหม่ อยากแรงกับเขามั่ง อิอิ แต่ยังทำอะไรไม่ค่อยเป็นเลย

Comment

เคยได้3นะ

มั่วๆเอา
                          ไม่ลดตัวคูน ได้ 2 ปลาย เพิ่มบัสอย่างเดียวเลย

Comment

4800+

กะ NF6p ของผม เมื่อคืนลองดู

3.11

ปรับแค่ บัสอย่างเดียวเลย

กะแรม เป็ฯ800 อะไรนี่แหละ อย่างอื่นทำไม่เป็นเลย อิอิ

ถ้าเป็นคงได้เยอะกว่านี้อ่ะคับ
                            Attached Files

Comment

Ecs black ของผม พา 4800+ ไป 3.1 เลยนะ

Comment

Working...
                              X