Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่อง x 1950pro กับ psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเรื่อง x 1950pro กับ psu

รบกวน ถามเพื่อนๆ ทุกท่านหน่อยครับ

คือตอนนี้ผมใช้ delux 450w อยู่หนะครับ
    อยากทราบว่า มันจะพอกับ การบริโภคไฟ ของ x1950 pro รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

เห็นมี หลายคนใช้ PSU Delux กับ 1950 เยอะนะคับ น่าจะใช้ได้คับ

ทั้งนี้ ต้องดู device อื่นๆ ในเครืองด้วยคับ อย่างเช่นมี DVD 2 ตัว HDD 3 ตัวอะไรแบบนี้

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
      เห็นมี หลายคนใช้ PSU Delux กับ 1950 เยอะนะคับ น่าจะใช้ได้คับ

ทั้งนี้ ต้องดู device อื่นๆ ในเครืองด้วยคับ อย่างเช่นมี DVD 2 ตัว HDD 3 ตัวอะไรแบบนี้
      hd 2
      dvd 1
      board asrock
      x2 400+

ไม่ได้ oc อาไรเลยครับ
      น่าจะพอไหวมะครับ

จริงๆ ผมได้ ตัวการ์ดมาแล้ว แต่กลัว ไฟไม่พอเสียบแล้วดับ
      พอดีผมมีงาน ทำค้างไว้อยู่หนะครับ กลัว เสียบไปไฟไม่พอ เด่วอุปกรณ์ชิ้นอื่นมีปัญหา
      เลยกะว่าจะทำงานให้เสดก่อนแล้วค่อยลองดู

ยังไงก็ขอบคุณ คุณ mazzard ที่ช่วยแบ่งปันความรู้ด้วยครับ

ท่านอื่นพอมีความรู้รบกวนแบ่งปันด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by okii View Post
        hd 2
        dvd 1
        board asrock
        x2 400+

ไม่ได้ oc อาไรเลยครับ
        น่าจะพอไหวมะครับ

จริงๆ ผมได้ ตัวการ์ดมาแล้ว แต่กลัว ไฟไม่พอเสียบแล้วดับ
        พอดีผมมีงาน ทำค้างไว้อยู่หนะครับ กลัว เสียบไปไฟไม่พอ เด่วอุปกรณ์ชิ้นอื่นมีปัญหา
        เลยกะว่าจะทำงานให้เสดก่อนแล้วค่อยลองดู

ยังไงก็ขอบคุณ คุณ mazzard ที่ช่วยแบ่งปันความรู้ด้วยครับ

ท่านอื่นพอมีความรู้รบกวนแบ่งปันด้วยนะครับ
        สบายมาก ครับ

Comment

สิวๆ ครับ

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
            สบายมาก ครับ
            Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            สิวๆ ครับ
            ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ
            ใจชื้นขึ้นมาหน่อยนึง
            คือ เห็นข้างกล่องมัน 450w or greater แล้วเสียวๆ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              สิวๆ ครับ

Comment

ผมใช้กับ Enermax 350 Watt ไม่มีปัญหาครับ.

Comment

Originally posted by Mazzard View Post

ขอบคุณครับ ที่ช่วยดัน ^^

Originally posted by samartz View Post
                  ผมใช้กับ Enermax 350 Watt ไม่มีปัญหาครับ.
                  ขอบคุณ คุณ samartz ครับ ที่แบ่งปัน

Comment

ผมใช้ delux 450 w รุ่นติดเคสมา แต่เป้นตัวที่มีพัดลมใหญ่สีเขียวข้างล่าง
                    cpu: x2 4400+
                    m/b: ga-78gm-s2h
                    ram: kingston 1/667*2
                    hdd: seagate 80/7200 sata2 / samsung 200/7200 sata2
                    vga: saphiare 1950pro 256/ddr3
                    dvd-rw asus1608p3s

ใช้แบบเดิมๆทั้งหมด แค่ปรับบัสแรมให้มันวิ่ง 800 เท่านั้น ก็ปกติดีครับ

Comment

Originally posted by jonenike View Post
                      ผมใช้ delux 450 w รุ่นติดเคสมา แต่เป้นตัวที่มีพัดลมใหญ่สีเขียวข้างล่าง
                      cpu: x2 4400+
                      m/b: ga-78gm-s2h
                      ram: kingston 1/667*2
                      hdd: seagate 80/7200 sata2 / samsung 200/7200 sata2
                      vga: saphiare 1950pro 256/ddr3
                      dvd-rw asus1608p3s

ใช้แบบเดิมๆทั้งหมด แค่ปรับบัสแรมให้มันวิ่ง 800 เท่านั้น ก็ปกติดีครับ
                      โอ้ขอบคุณมากเลยครับ
                      spec ใกล้เคียงผมมากเลย

อุ่นใจขึ้นเยอะเลยครับ กล้าๆ กลัวๆ อยู่นาน

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแบ่งปันนะครับ

Comment

พอครับเหลือเลย ^^ ผมใช้ 1950Pro มาก่อนครับ

Comment

Working...
                        X